หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปซื้อกระจังหน้าแต่งแบบตาข่าย ที่คลองถมแต่กลับมาบ้าน ติดไม่ได้ครับ  (อ่าน 3549 ครั้ง)
wackyworld
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 01:40:15 am »

ขอรบกวนวิธีการโมหน่อยครับ  มันมีแค่หูยึดน๊อตให้แค่ 2 หูเอง -.-   นึกไอเดียในการโมไม่ออกเลยครับ  รบกวนพี่ๆชี้แนะหน่อยครับ :-X

ปล. ซื้อมา 650 ครับแบบพลาสติก
JESSE JAN
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

juapong@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 06:47:43 am »

ตรงรุ่นป่าวครับ...หยดนัำมีที่ใส่4รู ล่าง+บน ใส่ได้เลย ;D

เดิมๆ......
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 07:33:02 am »

ต้องเห็นรูปครับมีรูปให้ดูไหมครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:12:12 pm »

รูบนเาเกลียวปล่อยยึดเอา
ส่วนรูล่างผมเอา น็อตร้อยไว้เฉยๆ แล้วก็เอา เคเบิ้ลไทล์รัดตรงตาข่ายไว้ แน่นดีครับ

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
pony

จิตพิสัย 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 01:53:40 pm »

ใช้ตะปูลนไฟ เจาะรูยึดด้วยหนวดกุ้ง ทั้งซ้าย-ขวา ด้านล่างด้วย แน่นแน่นอนครับ
เพราะที่ซื้อมามันไม่ตรงรูเลย
wackyworld
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 12:43:32 am »

ตรงรุ่นครับ  ผมเพิ่งจัดการโมไปวันนี้เอง  เอาพลาสติกจากกล่องน้ำมันเครื่องมาตัด  แล้วติด epoxy + เจาะรูยึดใหม่ครับ + ใช้สายรัด อยู่แน่นเลยครับ :D
]ลุงแว่น[ Red Roof ]

จิตพิสัย 0

"เดือนล่ะอย่าง สองอย่างเดี๋ยวมันก้เต็ม"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 04:30:14 pm »

ตามที่ พี่ๆน้องได้บอกไปครับ   ;D

" รถบ้านพร้อมขาดแค่คนดูแล "
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์