หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับจานเบรคหน้าควรเปลี่ยนเมื่อไหร่ครับจะตรวจสอบได้อย่างไร  (อ่าน 2324 ครั้ง)
yaicomputer
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 05:20:12 pm »

ผมใช้ ท้ายหยดน้ำนะครับ ช่างบอกว่าควรเปลี่ยนจานเบรคใหม่ จะเช็คได้อย่างงัยครับว่าควรเปลี่ยน แล้วจานเบรคคู่เท่าไหร่ครับ ควรใช้ยี่ห้ออะไร
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 06:09:35 pm »

ควรเปลี่ยนเมื่อจานเริ่มบางครับ คู่หน้าหยดน้ำวัดขนาดความหนาของจานเบรคต้องเหลือไม่ต่ำกว่า 17 มม.ครับ ถ้าต่ำกว่านั้นควรเปลี่ยน เพราะบางเกินไป ขับไปลุยน้ำตอนเบรคร้อนๆ จานก็จะคตอีก จานเบรคตคสังเกตุได้จานเบรคเเล้วจะสะท้านที่เเป้นเบรค เหมือนมันสั่นๆเต้นๆที่เเป้นเบรคครับ

วัดขนาดจานเบรคเอาเวอร์เนียคาลิปเปอร์วัดดูครับเพราะมันจะระบุเป็น . มม ได้เช่น 17.85 มม. เป็นต้น

จานเบรคใช้ของเดิมศูนย์ก็ได้ คู่ละประมาณ 1800 บาทครับ ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นาน ;D

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
yaicomputer
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:14:21 am »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์