หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย กระจกรถโดนเศษหินแตกแต่ยังไม่ถึงข้างใน ใครรู้วิธีซ่อมมั้งครับ  (อ่าน 2870 ครั้ง)
romantictan
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 2

ธรรมดาที่ไม่ธรรมดา

romantic.tan@gmail.com
« เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 08:08:31 pm »

เคยได้ยินมาว่ามีน้ำยาอุด ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ชื่อน้ำยาอะไร ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

kzytui
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 09:56:54 pm »

ผมเคยใช้แบบนี้ครับ

ก็ใช้ได้ดีครับ หยุดรอยแตกได้ แต่ถ้าทำเองต้องอ่านวิธีทำให้เข้าใจครับ
ซื้อมาจากโลตัสรังสิต แพ็คละ850 บาท ร้านรถยนต์ทั่วๆไปน่าจะมีนะ
oat_soluna
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:02:21 pm »

เคยเห็นแต่เพื่อนผมทำครับ
ต้องมีเทปกาวใสติดรถใว้
มีรอยร้าว ต้องรีบเอาเทปปิดใว้ไม้ให้ฝุ่นเข้า
แล้วไปหาร้านทำกระจก อัดนำ้ยาเข้ารอยร้าว ประมาณ 700.- ครับ
ถ้าร้าวนานแล้วมีฝุ่นเข้าผมไม่รู้ว่าทำใด้มัย ลองถามช่างดูครับ
ปล.กระจกหน้าผม มี 3 รอยครับ รอเปลี่ยนใหม่ดีกว่า คิดว่าซ่อมไม่คุ้ม
ต้อง
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:20:49 pm »

มีร้านซ่อมครับ ราคาเริ่มที่ประมาณ 700 ผมเคยไปทำมากระจกมันก็ประสานกันสนิทดีครับ เหลือแค่จุดเล็กๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์