หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Soluna ขนาดหม้อน้ำกี่ ลิตรครับ  (อ่าน 4741 ครั้ง)
Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 02:55:55 pm »

Soluna ขนาดหม้อน้ำกี่ ลิตรครับ
เเล้ว ถ้าใส่น้ำยาหล่อเย็นอย่างเดียวเเบบไม่ผวมน้ำจะเป็นอะไรไหมครับ
ราคาน้ำยาหล่อเย็นของ 0 Toyota 4 ลิตร 480 บาทครับ
Mr.chatree
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 04:40:57 pm »

ความจุหม้อน้ำ 5.9 ลิตร ชนิดของน้ำยาหล่อเย็น:มีสารป้องกันการแข็งตัว เอทธิลีน-ไกลคอล (น้ำยาหล่อเย็นโตโยต้า หรือเทียบเท่า) อย่าใช้น้ำยาที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอลล์ อ้างอิงมาจากคู่มือการใช้รถครับ
Nopparat

จิตพิสัย 3

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 05:06:15 pm »

ความจุหม้อน้ำ 5.9 ลิตร ชนิดของน้ำยาหล่อเย็น:มีสารป้องกันการแข็งตัว เอทธิลีน-ไกลคอล (น้ำยาหล่อเย็นโตโยต้า หรือเทียบเท่า) อย่าใช้น้ำยาที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอลล์ อ้างอิงมาจากคู่มือการใช้รถครับ

โอ้ววว มีใน คู่มือ รถด้วยเหรอกัฟ ไม่เคยเปิดอ่านเลยเเฮะ ขอบคุนครับ
phuchit
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 09:14:03 am »

น้ำยาของ toyota สีแดง เขาผสมมาให้แล้ว ใช้ได้เลย ไม่ต้องผสมน้ำอีก
Nopparat

จิตพิสัย 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 07:29:18 pm »

น้ำยาของ toyota สีแดง เขาผสมมาให้แล้ว ใช้ได้เลย ไม่ต้องผสมน้ำอีก

ขอบคุณ มากๆ เลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์