หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แก๊สทีไรสตาทร์ไม่ค่อยจะติดทุกที????  (อ่าน 2478 ครั้ง)
vimonsiri
เกย์ ขาจร
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 08:11:48 pm »

ตามนั้นเลยคับ ถ้าวิ่งแก๊สทีไรสตาทร์น้ำมันอยากทุกทีเลยทั้งๆที่ดับด้วยน้ำมันก่อนทุกครั้ง ระบบดูดครับ
แต่ถ้าใช้น้ำมันวิ่ง ชึ่งเดียวติดตลอดจอดกี่วันก็ชั่ง(แต่กว่าจะชึ่งเดียวติดเนี่ยก็ต้องวิ่งน้ำมันเพียวๆอยู่หลายวันเลยครับ)
ท่านใดมีวิธีแก้ใขหรือมีเทคนิคดีๆในการสตาทร์ก็แนะนำด้วยนะครับอยากหายอ่ะ :'( :'(
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 12:50:24 pm »

เปลี่ยนหัวเทียนอาจช่วยได้ ;D

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 05:34:02 pm »

ลองเปลี่ยนกรองแก๊ส กับถ่ายขี้แก๊สหม้อต้มดูรึยังครับ?

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
vimonsiri
เกย์ ขาจร
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:09:04 pm »

ลองเปลี่ยนกรองแก๊ส กับถ่ายขี้แก๊สหม้อต้มดูรึยังครับ?
หัวเทียนสำหรับรถติดแก๊สเนี่ยส่วนมากจะใช้แบบใหนเบอร์อะไรคับพี่
แล้วพวกกรองแก๊สกับถ่ายขี้แก๊ส ไปทำตามร้านที่ติดแก๊สทั่วไปเลยได้มั๊ยครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:05:27 pm »

หัวเทียนสำหรับรถติดแก๊สเนี่ยส่วนมากจะใช้แบบใหนเบอร์อะไรคับพี่
แล้วพวกกรองแก๊สกับถ่ายขี้แก๊ส ไปทำตามร้านที่ติดแก๊สทั่วไปเลยได้มั๊ยครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ใช้ของเบอร์เดิมแหละดีแล้ว พี่ก็เปลี่ยนมาแล้วทีนึงเป็นอาการเดียวกันนี่แหละ ก็เลยไปให้ช่างจูนใหม่บวกกับซื้อหัวเทียนไปให้ช่างเปลี่ยนให้ด้วย ก็เลยจบ ใช้มา 4 จะ 5 ปีแล้วก็ยังสตาร์ทชึ่งเดียวติดดีอยู่ :D

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
vimonsiri
เกย์ ขาจร
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:37:29 pm »

ขอบคุณมากคับพี่ เดี๋ยวผมจะได้จัดการซะเลย ;)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์