หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปติดแก๊สมาแล้วจ้า  (อ่าน 3020 ครั้ง)
narapook
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:21:33 pm »

ติดแก๊สมาแล้ว ระบบดูด Fix mixer ราคา 15000 เดี๋ยวต้องลองดูแหละว่าจะเป็นไงต่อไป ใครมีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะคะ เรื่อง การดูและรักษา เพราะเป็นผู้หญิงก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไหร่ 
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 07:01:59 am »

ลองใช้งานไปสักระยะหนึ่งอ่ะคับ ให้ให้มันเข้าที่เข้าทางและชินกับแก็สสักหน่อยน่ะคับ แล้วจับอัตราการกินแก๊สดูคับ  :)
recyclesman
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 01:09:28 pm »

หมั่นดู น้ำในหม้อน้ำนะครับ

กรองอากาศ

เข้าเช็ครอยรั่วต่างๆ ตามท่อ

นอกนั้นไม่ค่อยมีไร
narapook
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:54:26 pm »

กลัวอาการที่เค้าบอกกันว่า back fire ไม่ได้ติดตัวกันจามมาด้วย ที่ทำงานก็เพิ่งเจอมา 3 คนแล้ว  แถมในเว็บก็มีแต่คนเจออาการนี้ กลัวทำอะไรไม่ถูก ใครเคยเจอช่วยเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยนะคะ จะได้แชร์กัน ขอบคุณค่ะ
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 04:33:33 pm »

กลัวอาการที่เค้าบอกกันว่า back fire ไม่ได้ติดตัวกันจามมาด้วย ที่ทำงานก็เพิ่งเจอมา 3 คนแล้ว  แถมในเว็บก็มีแต่คนเจออาการนี้ กลัวทำอะไรไม่ถูก ใครเคยเจอช่วยเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยนะคะ จะได้แชร์กัน ขอบคุณค่ะ

ถ้าช่างเค้าจูนดี แก็สไม่บางมากเกินไปมันก็ไม่แบ๊คหรอกคับ ผมเคยลองจูนเองแบบเอาให้มันกินแก๊สน้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ สุดท้ายก็แบ็คอยู่ดีคับ เล่นซะหูยึดกรองอากาศขาดเลยคับ ให้อัตราส่วนผสมแก็สกับอากาศมันสัมพันธ์กันคับ รถเบนซินที่ผมดูก็มี ระบบเชื้อเพลิง อากาศ ไฟ สามอย่างนี้ให้มันแมทกันอ่ะคับไม่รู้เข้าใจป่าว หมั่นเป่ากรองอากาศบ่อยๆ คับถ้าใช้รถทุกวัน อาทิตย์ละครั้งสองอาทิตย์ครั้งได้ก็ดีคับ ดูน้ำในหม้อพักน้ำด้วยคับว่ามันพร่องไปหรือป่าวคับอาจมีการรั่วหรือซึมได้ ได้ดูวาล์วน้ำด้วยหรือป่าวคับ โอ่มันเยอะเหมือนกันคับ ค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไปคับ :)
narapook
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 11:14:55 pm »

ขอบคุณมากนะคะ แล้วจะหมั่นตรวจเช็คบ่อยๆ ค่ะ
JESSE JAN
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

juapong@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 11:38:15 pm »

ติดมา3ปียังไม่เคยเจอตอนติดที่ร้านเจาะที่ฝากรองติดตัวช่วยกันBack มาที่ร้านไม่ได้ติดมาให้เหรอจ๊ะ ;D

เดิมๆ......
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:16:22 am »

ตรวจสอบน้ำในหม้อน้ำและหม้อพักให้ดีเลยครับ

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
OUN-นิมิตรใหม่
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

oun_2519@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:33:12 am »

สำคัญคือน้ำคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์