หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำทีระหว่าง แก็สบอย หรือ ptc  (อ่าน 6933 ครั้ง)
Kongsai
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 0

ความหวังคือขนมปังของคนจน

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:28:39 am »

ผมติดหัวฉีดครับ(ต่างจังหวัด)..เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย... ดีกว่าในเรื่องอัตราเร่ง บำรุงรักษาง่ายครับ ความปลอด???ัย
เพราะระบบหัวฉีดจะสามารถตัดอัตราโนมัติ เมื่อมีแก๊สรั่วและเปลี่ยนเป็นน้ำมันทันทีครับ
อัตราเร่งจะใกล้เคียงกับน้ำมันมาก 170 สบายๆ ครับ
ส่วนเรื่องประหยัดเคยทำไว้ได้ที่ 650 กม.ต่อถัง ความเร็วประมาณ 90-100 กม.ต่อ ชม.
ระยะทาง กทม.-นครสวรรค์-โคราช

ที่บ้านติด เหมือนกันครับ แต่ก็มีแบบ มิกเซอร์ ธรรมดา ด้วยครับ

อย่าพยายามเข้ามาสร้างปัญหาให้ผู้อื่นนะครับ
Kongsai
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 0

ความหวังคือขนมปังของคนจน

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 02:30:22 am »

แก็สบอย บอกหัวฉีดดีกว่า 25000 ของ ag หม้อ โทมาเซโต

ptc บอกดูดก็พอ ออโต้สวิท 18000 หม้อของ โทมาเซโต

ใครเคยติดช่วยแนะนำที....กำลังเลือกอยู่ครับ....ขอบคุณเพื่อนสมาชิก

ผมติดแก๊สบอย 29,000 เครื่อง 2700 ครับ
แต่เพื่อนผมติด P T C ก็โอเค เช่นกันครับ

อย่าพยายามเข้ามาสร้างปัญหาให้ผู้อื่นนะครับ
โก้ครับ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

รักธรรมชาติ เสียงเพลง วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี่

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 08:05:54 pm »

ผมติดที่ ptc GAS LEADER มา 6 เดือนแล้ว ติด valve ของ thermasetto ชุดควบคุมใช้ของ tamona   แบบ FIX MIXER ราคา 18,000 บาท
ติดมาแล้ว ผมมีประสบการณ์จริงดังนี้ครับ
หลังติดแล้ว
1/ตัวแสดงระดับแก้ส ไม่แน่นอนเติมเต็มถังแก้สบอกระดับถูกไฟ 3 ดวงติดพอวิ่งไปเมื่อแก้สเหลือ สอง ดวงคราวนี้ระดับแก้สไม่ค่อยแน่นอน เดี๋ยวเหลือขีดเดียว เดี๋ยวเตือนไฟแดงกระพริบ  แต่ไม่serious เพราะเมื่อเราเจอปั๊มแก้สผมเต็มให้เต็มถังไว้ครับ
2/พอลดความเร็วลงรถทำท่าจะดับ
3/ แต่อุปกรณ์ติดตั้งของแท้ครับซึ่ง ตอนแรกเขาหยิบมาดูไม่น่าเชื่อถือ แต่พอผมเอาserial number ของproduct ถามไปที่ thermasetto Italy ฝรั่งตอบมาว่าเป็นของที่โรงงานเขาผลิตจริง จึงเชื่อถือและสบายใจครับ
การบริการหลังการขาย
1/เอกสารยื่นขนส่ง เรียบร้อยครบถ้วนยื่นครั้งเดียวผ่านครับดีมากแต่ลายมือเสมียนตัวเท่าหม้อแกงอ่านง่ายดีแต่เหมือนคนโบราณเขียน 5555
2/เวลาเข้าไปตรวจเช็คระยะ 5000 กม.ก็ดีครับ บริการดีรับผิดชอบดีครับ
3/ห้องรับลูกค้าค่อนข้างดี แต่หาข้าวกินยากหน่อยแต่เขามีบริการส่งที่ office บวกเพิ่ม 5บาท แต่อย่าลืมติดช้อนไปด้วยเพราะเขาไม่แถมช้อนให้ แต่ด้วยความหิว ผมมีวิธีกินแบบไม่ใช้มือ ก็หมดจนได้ และจำเป็นประสบการณ์ไปไหนต้องพกช้อนกินข้าวแล้วก็น้ำดื่มติดรถเสมอ 555 ไม่มีกาแฟ
เลี้ยงน่ะครับ มีของพนักงานหากอยากหิวกาแฟก็เข้าห้องน้ำแล้วก็เดินไปจัดการเองเลย ประชดเสียเลยนี่ๆบอกให้มีกาแฟบริการก็เฉย ต้องแบบนี้พนักงานไม่ว่าครับ แต่ยิ้มๆขำๆ
4/เวลามีปัญหา โทรปรึกษามีคนรับโทรศัพท์ตลอดครับและให้คำปรึกษาดี แต่หากโทรไปตอนที่เขางานยุ่งก็อาจจะพูดแบบเครียสๆใส่ ก็อย่าถือสาครับผม รับได้ๆๆ ไม่มีเสียงจ๊ะจ๋า มาตอบคำถามครับ
5/แต่เดินทางไปที่โรงงานไม่ค่อยสะดวกครับสำหรับผม ถนนกิ่งแก้ว ย้ำอย่าเข้าถนนหรือเบี่ยงเข้าช่องซ้ายสุดของทางหลัก หรือท่านต้องต้องนับเสาตอม้อสะพานตามที่เขาแนะนำในเวปน่ะครับหากเข้าช่องผิดไปโน่นเลยครับ เที่ยวพัทยาก่อนแล้วก็ได้ครับ
ความเห็นเพิ่มเต็มครับ แนะนำว่าหากจะติดควรเลือกที่เป็นโรงงานมาตรฐานอย่าติดตามเต้นท์เช่าหรือสถานที่ไม่ถาวร เพราะติดตอนแรกไม่เป็นไรสำคัญตอนมีปัญหาเรื่องใหญ่กว่าครับ และที่น่าแนะนำอีกที่คือ   http://www.versusthailand.com    ไม่เลวทีเดียวเลยครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์