หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่วงมาลัยสั่นคับไม่รู่เป็นไร  (อ่าน 5722 ครั้ง)
kaka2000
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:38:49 am »

ของผมทำทุกอย่างแล้วไม่หาย  จบที่ตีปลอกถ้าคุณเปลี่ยนมาใส่ล้อแม็กนะต้องตีปลอกครับ
off zeedzard
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 10:23:46 pm »

พี่ๆคับ รถของผมพวงมาลัยสั่นตอนรถอยู่กับที่ตอนเข้าเกียร์ตัว D สั่นมาถึงพวงมาลัยเลย แต่พอเข้าตัว N เครื่องไม่สั่นพวงมาลัยไม่สั่น
ตอนรถวิ่งก็ไม่สั่น มันเกี่ยวกับรอบเครื่องยนต์หรือป่าวคับ เพราะเคยให้ช่างดูก็ไม่รู้สาเหตุ ช่างบอกอาจมีผลกระทบจากการเปิดแอร์คับ
เพราะเปิดแอร์ปุ๊บเครื่องก็สั่นมากขึ้น
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:21:20 am »

ของผมเมื่อก่อน 80 ก็สั่นแล้วครับไปถ่วงล้อมาก็หาย
แต่เดี๋ยวนี้ 140 ก็สั่นครับเพราะไม่กล้าเหยียบต่อครับกลัวจนสั่นครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 09:34:27 am »

พี่ๆคับ รถของผมพวงมาลัยสั่นตอนรถอยู่กับที่ตอนเข้าเกียร์ตัว D สั่นมาถึงพวงมาลัยเลย แต่พอเข้าตัว N เครื่องไม่สั่นพวงมาลัยไม่สั่น
ตอนรถวิ่งก็ไม่สั่น มันเกี่ยวกับรอบเครื่องยนต์หรือป่าวคับ เพราะเคยให้ช่างดูก็ไม่รู้สาเหตุ ช่างบอกอาจมีผลกระทบจากการเปิดแอร์คับ
เพราะเปิดแอร์ปุ๊บเครื่องก็สั่นมากขึ้น

ยางแท่นเครื่องเสื่อม  เปลี่ยนใหม่หาย

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
off zeedzard
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 02:33:41 am »

แต่ช่างเคยดูแล้วคับ ยางรองแท่นส???าพยังดีอยู่คับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์