หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: soluna หยดน้ำ 2001 ติดแก๊สยี่ห้อไหนเหมาะสมสุด  (อ่าน 5604 ครั้ง)
คุณชายเทพทอง
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

suppakkaraphong@hotmail.com เทพทอ?
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:50:54 am »

soluna หยดน้ำ ปี 2001  ใช้แก๊สยี่ห้อไหน  เหมาะสุด  ครับ  รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ  ตัดสินใจไม่ได้ครับปวดหัว....
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:26:41 pm »

ลองโทรมาคุยกันนะครับ ติดจบทุกคันวิ่งไม่ต่างจากน้ำมันครับ  :)

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

อู่อยู่แถว เกษตร-นวมินทร์           ติดตั้งวันเดียวเสร็จ (รบกวนนัดล่วงหน้า)
ทางเราใช้สายท่ออย่างดีของ USA
ปรึกษา-สอบถามเพิ่มเติมได้ตลอดเวลาครับ  :)     แสงปัญญา 081-567 3787

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
phuchit
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 09:25:23 am »

เลือกร้านดีๆ ส่วนยี้ห้อแล้วแต่งบครับ ปวดหัวแน่ถ้าเลือกยี่ห้อแล้วยังมีรุ่นย่อยอีก solunaจบง่าย
ต่าย พิดโลก
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 12:16:50 pm »

จังหวัดพิษณุโลก มีแนะนำร้านติดแก๊สบ้างไหมคับ กำลังจะติดอยู่ครับ
โก้ครับ

จิตพิสัย 0

รักธรรมชาติ เสียงเพลง วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี่

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 06:12:12 am »

แนะนำมาตรฐานดีมากๆ มีประกัน???ัย และรับประกัน 5 ปี http://www.versusthailand.com/ <-------ค่อนข้างมีมาตรฐานดีที่สุดและในระยะยาว อยู่ใจกลางกทม.
http://www.ptc-gas.com/ <----- พอได้ เรื่องมาตรฐาน แต่บริการยังไม่ค่อยดี เจ้าของยังวัยรุ่น และไม่ชอบเรื่องการ ตำแหนิ และไม่ตอบ email ก็นีถามข้อสงสัย ที่ติดไกล กิ่งแก้ว เวลามีปัญหาเดินทางไปไกล
แนะนำ
หม้อต้ม
thermasetto (italy แท้)
/energy reform( thermasetto แต่ energy reform สั่งซื้อมาแล้วมาติด stickerเป็น brand ของตัวเอง)
หัวฉีดของ italy แท้ๆ
ก่อนติด ขอดูอุปกรณ์ทั้งหมดก่อน แล้วตกลงก่อนว่าหากสินค้าที่นำมาติด ไม่ใช่ของแท้ ต้องรับคืนและติดตั้งใหม่ แล้วจด model/serial no แล้ว เมล์ไปหาเจ้าของสินค้า เพื่อยืนยันว่า เป็นของที่ผลิตจาก italy หรือ ไม่?
ถามเรื่องท่อทองแดงด้วยว่า หนากี่มิลลิเมตร (สำคัญมากๆ)
ถังแก้ส ใช้ metalmate สวยและมาตรฐาน

ลองฟังจากท่านอื่นด้วยน่ะครับ
แต่หากเป็น versus thailand ไม่ค่อยมีปัญหา [/color]
SARA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:15:24 pm »

ถูกต้องแล้วครับ ต้องขอดูอุปกรณ์ทุกตัวก่อนติดตั้ง ว่าเป็นยี่ห้อตามที่เราต้องการหรือไม่ จดซีเรียลนัมเบอร์ต่างไว้ด้วย ถ่ายรูปไว้เลยยิ่งดีครับ เดี๋ยวจะเหมือนกับผม ตกลงกันไว้ว่าจะติดของ AC เอารถไปจอดตอนเช้า ทุ่มนึงไปเอา กลับมาบ้านอีกวันมาเช็คดู สรุปว่าเป็นสารพัดยี่ห้อรวมกันมา จะมียี่ห้อ AC ก็แค่ ECU กับเกย์วัดระดับแก๊ส  ??? พึ่งติดมาได้เดือนเดียว ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าในอนาคต...เฮ้อ :-[ 
sudsinkid

จิตพิสัย 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:04:12 pm »

ปัดจัยสำคัยๆเลยครับว่างบมีเท่าไร
ระบบดูดกะถูกกว่าหัวฉีดอะครับเพราะหัวฉีดก็มี2หมื่นขึ้นอะคับ

] l]
tapo
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 5

Lopburi Zone 081-8534197 เด ครับผม

818534197 deja1968@gmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:32:54 am »

ปัดจัยสำคัยๆเลยครับว่างบมีเท่าไร
ระบบดูดกะถูกกว่าหัวฉีดอะครับเพราะหัวฉีดก็มี2หมื่นขึ้นอะคับ

ราคาระบบดูดประมาณเท่าไหร่ครับ  ???

ความหวังลุกโชนขึ้นได้ด้วยประกายแห่งการหนุนน้ำใจ
lustice
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:31:56 pm »

แนะนำอย่างครับ อย่าคิดว่าร้านเขาทำมานานมีมาตราฐานแล้วจะวางใจนะครับ ระวังเจอมั่วเพราะความไว้ใจนี่แหละครับ เจอมา 2 อู่แล้วเจ้าของคุยโม้ซะเคลิ้มเอาเข้าจริงมั่วโคตร  :'( :'(
ลองถามเพื่อนๆในคลับก่อนครับว่าที่ไหนไว้ใจได้แล้วเข้าคุยเรื่องยี่ห้ออีกที  8)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์