หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์เซ็นทรัลล๊อคหาซื้อได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 3111 ครั้ง)
Coolman
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

« เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 08:23:25 pm »

พอดีของผม ฝั่งคนขับเสีย

ล้อหมุน แอร์เย็น ไม่เปียกฝน ก็พอแล้ว ดีใจที่ได้ใช้โซลูน่าพอเพียง
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:21:14 am »

ลองรื้อดูหรือยังของผมเพิ่งเป็นเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่เอง
อาการมันไม่ทำงานเลยครับเลยทำการรื้อออกมาจากแผงประตู
แล้วก็ใช้ไขควงแบนงัดผาครอบออกปรากฎว่าขั้วมอเตอร์สนิมกัดขาดเลยครับ
เลยทำการใช้ขาของอุปกรณ์(ขาตัวรีซีสเตอรื)ต่อใช้แทนก็ใช้งานได้แต่ไม่รู้วันไหนจะเจ้งอีก
แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้นะครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
chookiat
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

86
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 08:55:57 pm »

ร้านรับติดเซ็นทรัลล๊อคครับ น่าจะมีทุกร้านครับ ของผมเคยเสีย ราคาน่าจะประมาณ 200 คับ

รับสแกนงาน 3 มิติ (3D SCAN) พร้อมทำให้เป็น file CAD (Reverse ... MODEL 3D จาก ชิ้นจริงที่มีอยู่เพื่อใช้ในการผลิต
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์