หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกระจกไฟฟ้าด้านคนขับ กดautoไม่ได้ครับ (หายแล้วครับ)  (อ่าน 1946 ครั้ง)
choku_choku1
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 02:18:30 pm »

ตอนแรกก้อไม่เปนไรแค่ฝืดๆ+มีเสียงดัง เลยไปเข้าร้านประดับยนต์ เค้าก้อถอดมาทำๆๆๆๆ ไม่รู้ทำไรมั่ง เสร็จแล้วเสียงที่ว่าดังๆก้อดีขึ้นแต่ยังไม่หายขาด แต่ปัญหาคือพอกด auto มันจะขึ้นไปจนสุด พอชนด้านบนมันก้อเด้งลงมาครึ่งนึง  ก้อเลยรื้อมาแก้ใหม่ ไม่รู้ช่างแมร่งแก้ยังไง ไปๆมาๆ กดautoไม่ได้เลย ต้องกดแช่ใว้ตลอด งง+หงุดหงิดมาก เสียเงินก้อเสีย แถมยังเสียของอีก    :(  :(  :(    

ปล.แมร่งเสือกมาบอกอีกว่า ของเรามันเก่าแล้วมันได้แค่นี้แหละ  หงุดหงิดว้อย  

ผมจะซ่อมร้านไหนดีครับ ย่านสมุทรปราการ บางนา เทพารักษ์ (ปล.ร้านเดิมที่ซ่อมมา อยู่แถว เยื้อง รร.นายเรือ ตรงข้ามทางเข้าวัดบางนางเกร็ง นี่ๆๆ ประจานมันซะ!!!   >:(  >:(  >:(  )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2012, 11:49:33 am โดย choku_choku1 » บันทึกการเข้า
seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:21:57 am »

อาการเดียวกับของเพื่อนที่ทำงานเลยครับลองหลายวิธีแล้วตอนนี้ก็ยังแก้ไม่ได้แก้จนตอนนี้เลิกแก้ไปแล้วครับหากแก้ไขได้แล้วช่วยลงวิธีให้หน่อยก็ดีครับ

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
soluna_x
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

081-8567600

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 07:28:43 pm »

ของผมก็เป็นครับ เข้าอู่แก้ไม่ได้เลยเข้าศูนย์เสียไป 200 กว่าบาท หายครับ ทางศูนย์บอกว่าต้องถอดมอเตอร์มาตั้งใหม่ครับ

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล อาจหวั่นไหวและล้มลง
หนึ่งก้าวที่มั่นคง แม้จะสั้นแต่มั่นใจ
choku_choku1
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 11:55:06 am »

ตอนนี้แก้ไขได้แล้วครับ importช่า่งจากศูนย์โตต้ามาเลย ช่างบอกว่ารุ่นนี้ถ้ามีการถอดดมอเตอร์ออกมา ต้องตั้งเฟืองใหม่   เค้าก้อถอดออกมาตั้งเฟือง ดูๆก้อเหมือนง่าย แต่ความจริงยากครับ ต้องมีการมาร์คจุด ต้องมาร์คให้ตรง    สุดท้ายก้อเปนเหมือนเดิม ปกติแระ ดีใจจัง 

แต่ไอ้เสียงดังครืดๆตอนกดกระจกลง ยังไม่ค่อยหายเท่าไร แต่ก้อเงียบขึ้น เข้าใจครับว่ารถเก่าต้องทำใจ

ป.ล. ก่อนหน้านี้แวะไปศูนย์โตต้า เพื่อสอบถามราคามอเตอร์    คุณพระช่วย 8000บาท  อ่านไม่ผิดหรอกครับ แปดพันบาทถ้วน หัวใจจะวาย ข้างนอกพันกว่าๆก้อว่าแพงแล่ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์