หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมส้มผมมีตัวล๊อคเกียร์อยู่แต่ไม่ได้ใช้ มีวิธีเอาออกมั้ยครับ  (อ่าน 2462 ครั้ง)
onezanova
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 10:02:00 pm »

วันนี้ก็ลองแกะรื้อพรมถอดเบาะดู ก็พบแต่ความผิดหวัง พบตัวยึดหัวกลมเรียบลื่น....(คือไขออกเองไม่ได้แน่ๆ ไม่งั้นมันจะเป็นกันขโมยได้ไงเนอะ)

มีวิธีเอาออกมั้ยครับ ผมไม่ได้ใช้ละแฟนนั่งหน้าขาตัวอีตัวล๊อคนี่แหล่ะ กินพื้นที่พอสมควร

S_suphanteam
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

อดีตเคยแรง OVERDRIVE SUPHANTEAM

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 10:05:51 pm »

หากไม่ได้ใช้จริงๆก็ เจียรน็อตหัวกลมๆ 2-4 ตัวนั่นแหละครับ
หรือขึ้นแม่แรงดูใต้ท้องครับ อาจจะมีหัวอยู่ด้านใต้ข้างๆแท่นเกียร์ครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 11:59:35 pm »

ต้องยกรถขึ้น แล้วเอาสว่านเจาะทะลวงน๊อตนิร???ัยของที่ล๊อคเกียร์ที่ขันตายอยู่ใต้ท้องรถคับ
onezanova
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 08:27:07 am »

ขอบคุณครับ 

sombat866
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย -2

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 10:59:28 am »

ผมเอาออกตอนเปลี่ยนเกียร์ขรรบันได ช่างยกขึ้นลิฟ ข้างใต้ขาล๊อคจะมีมุด 3 จุด ช่างเอาแก๊สเป่ามุดออกถึงจะดึงขึ้นด้านบนห้องโดยสารได้ มุดตัวใหญ่
mhepool
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

ไม่ได้อยากมีแฟนใหม่ แค่อยากมีแฟนเพิ่ม ^_^!

mhepool-@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 11:37:43 am »

ของผมยังมีตอหม้อโผล่ขึ้นมาอยู่ วันนั้นอุส่าขึ้นแม่แรงมุดเข้าไปกะว่าจะเอาออก เจอหัวกลมๆเซ็งเบย สงสัยต้องเจียรออก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์