หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องแก้ส ปรึกษาได้ครับ  (อ่าน 30123 ครั้ง)
attasit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

อย่าสนคนนินทา ตัวเรารู้ตัวเราดีที่สุด

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:26:23 am »

รถผมติดแก๊สระบบดูดครับ ไปจูนแก๊สมาแล้ว2ที่ ที่แรกรอบตกเวลาเข้าเกียร์ครับ(ออโต้) ที่ที่2รอบดีขึ้นครับ แต่พอผมเอารถไปเติมแก๊ส สตาร์ททีแรกยากครับ พอทีที่2ติดครับแต่รอบตกมากครับประมาณ500รอบครับ พอขับไปซักพักรอบก็ขึ้นมาอีก(ระบบจะสตาร์ทน้ำมันก่อนครับ)เกี่ยวกับระบบแก็สหรือเปล่าครับ
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:33:28 am »

โทรไปหาแล้วนะคะพี่
โห อารมณ์ดีอย่างแรงอ่ะ ช่างโจ้คนนี้
วันพฤหัส จะนำรถไปให้ช่วยดูให้นะคะ

ขอบคุณมากๆ
รบกวนเวลาอีกที ขอเลื่อนเป็นวันอังคารนะครับ ;D
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

สงบ สยบ เคลื่อนไหว

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:14:18 pm »

โทรไปหาแล้วนะคะพี่
โห อารมณ์ดีอย่างแรงอ่ะ ช่างโจ้คนนี้
วันพฤหัส จะนำรถไปให้ช่วยดูให้นะคะ

ขอบคุณมากๆ
รบกวนเวลาอีกที ขอเลื่อนเป็นวันอังคารนะครับ ;D

ต้องขอขอบคุณช่างโจ้มากๆค่ะ
และก็ขอโทษที เพราะไม่ได้เข้ามาเช็คหน้าเวปเลย ไม่งั้นคงไม่โทรไปให้ตกใจบ่อยๆ
รถหายป่วย แล้วก็ได้ความรู้เกี่ยวกับแก๊สด้วย ขอบคุณมากจริงๆค่ะ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 01:19:07 pm »

สอบถามคุณโจ้ เรื่องแก๊ส

รถไม่ตัดแก๊สตามรอบเดินที่ควรจะตัดเปลี่ยนน้ำมันเป็นแก๊ส เป็นที่ตัวโซลินอยด์ หรือสวิตช์แก๊ส

โซลินอยด์ ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร การซ่อมต้องเปลี่ยนทั้งตัว หรือสามารถเปลี่ยนอะไหล่บางชิ้นได้

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ตรงเช็ดดูก่อนนะครับจะเม่นยำมากกว่า แต่ถ้าถามผมจากที่เคยเจอน่าจะเป็นที่สวิทครับ ;D ประมาณพันบาทครับ

ขอบคุณมากค่ะ ไม่ทราบว่าตอนนี้ถ้าวิ่งรถไปให้พี่โจ้ซ่อมเรื่องสวิตช์ให้ จะไปได้ที่ไหน ที่วิ???า 36 ตรงสนง.เขต จตุจักร ได้หรือเปล่า ได้เวลาไหนบ้าง

พี่โจ้อยู่สำนักงานเขตจตุจักร หรือครับ

HANG OVER
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

HANG OVER นี่แหละชีวิต

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 04:50:51 pm »

ซ่างมีนำใจจริงๆๆๆๆ เลย คือรถผมสตราทร์เครื่งเย็น เป็นนึ้มันสั่นมาก พอเร่งเป็นแก็สหายเลย ทั้งที่เครื่องเย็นอยู่
patchayas

จิตพิสัย 1

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 06:16:55 pm »

ลองโทรไปหาเลยซิครับพี่เขาคงไม่ค่อยว่างมาดูเว๊ปเท่าไหรมั้งครับ

krai2547
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 12:15:17 pm »

พี่โจ้รับติดตั้งเองด้วยเป่า  ผมมีโครงการจะเปลี่ยนแบบดูดเป็นหัวฉีดไม่ทราบว่าราคาเท่าไร  ปจจุบันการใช้งานยังไม่นิ่งด้วยจากการสังเกตุเวลาเปิดแอร์คอมทำงานมันจะดับอยากหน่อยพออุณห???ูมิได้คอมตัดชะลอรถเหยียบครัช จากนั้นเบรกมันดับซะงั้น  ไปร้านจูนบ่อยไม่หายสักทีช่างทำหน้าไม่พอใจผมเลยไม่เข้าแม้งเลยใช้ๆๆไปก่อนติดมาปีแล้วครับ  มีอีกเรื่องนะครับถ้ากรณีติดตั้งด้วยอ่ะมีรับดูเรื่องเครื่องยนต์ด้วยเป่าจะให้ดูเรื่องตอนใช้น้ำมันตอนนี้ใช้งานไม่ได้สงสัยไอตัวปั้มติ๊กอยู่น่าจะเสียเลยว่าถ้าทำอาจไปใช้บริการครับ
patchayas

จิตพิสัย 1

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 12:39:34 pm »

เพิ่งไปจูนแกส์มาก่อนเที่ยงนี้เองครับ  เนียแล้ว  ๕๕๕๕  ทำเอาไม่มั่นใจไปทั้งคืน

พี่โจ้เขาทำงานครับ  วันอาทิตย์วันเดียวที่รับติดต้องโทรไปจองคิวติดก่อนนะครับ อัพระบบก็คงทำได้ไม่น่าอยากแต่เท่าไหรโทรถามเลยครับ

คุณโจ้เขาใจดี

โก้ครับ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

รักธรรมชาติ เสียงเพลง วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี่

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 04:25:44 pm »

วันนี้ผมโทรหาคุณโจ้ รับสายทันที อัธนาศรัยดีมากครับ อธิบายเข้าใจง่ายมากๆ  หากมีธุรกิจอะไรผมคนหนึ่งล่ะที่จะไปใช้บริการครับ ขอบคุณคุณโจ้มากๆๆ และมากๆๆครับบบ :) :) :) :) :)
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 11:47:23 pm »

ขอบคุณทุกคนมากครับโดยปกติแล้วผมก็ไม่ค่อยได้มาตอบเท่าไรนักก็ต้องขออ???ัยด้วยครับ
แต่ถ้าเพื่อนๆมีปัญหาด้านการใช้งานแก๊สจะให้ผมช่วยดูให้โทรมาก็สะดวกดีนะครับอันไหนที่ผมเจอประจำ
ฟันธงได้ก็จะเนะนำพี่ๆได้เลยแต่ถ้าอันไหนมันยากกว่าที่จะอธิบายทางโทรศัพได้ก็ต้องขออ???ัยด้วยนะครับ
การที่วิเคราะตามอาการที่พูดคุยกันพ่านทางโทรสัพนั้นก็อาจมีผิดได้บ้างนะครับยังไงถ้าสะดวกมาหาได้ที่ทำงาน
โทรมาถามก่อนก็ได้ว่าวันที่จะเข้ามารถเยอะหรือป่าวจะได้ไม่เสียเที่ยวนะครับ
ขอบคุณทุกคนมากนะครับที่ให้ความวางใจ ให้ผมช่วยดูแลขอบคุณจริงๆคิดว่าป็นเพื่อนกันแล้วกันนะครับ ;D
roj2866
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 01:26:12 pm »

ขอบคุณทุกคนมากครับโดยปกติแล้วผมก็ไม่ค่อยได้มาตอบเท่าไรนักก็ต้องขออ???ัยด้วยครับ
แต่ถ้าเพื่อนๆมีปัญหาด้านการใช้งานแก๊สจะให้ผมช่วยดูให้โทรมาก็สะดวกดีนะครับอันไหนที่ผมเจอประจำ
ฟันธงได้ก็จะเนะนำพี่ๆได้เลยแต่ถ้าอันไหนมันยากกว่าที่จะอธิบายทางโทรศัพได้ก็ต้องขออ???ัยด้วยนะครับ
การที่วิเคราะตามอาการที่พูดคุยกันพ่านทางโทรสัพนั้นก็อาจมีผิดได้บ้างนะครับยังไงถ้าสะดวกมาหาได้ที่ทำงาน
โทรมาถามก่อนก็ได้ว่าวันที่จะเข้ามารถเยอะหรือป่าวจะได้ไม่เสียเที่ยวนะครับ
ขอบคุณทุกคนมากนะครับที่ให้ความวางใจ ให้ผมช่วยดูแลขอบคุณจริงๆคิดว่าป็นเพื่อนกันแล้วกันนะครับ ;D
คุณโจ้ครับรถผมใช้ NGV แบบฉีดครับ ตอนนี้หม้อต้มมีเสียงดังตุ๊บๆครับ ถ้าเร่งเครื่องก็ดังถี่เร็ว ถ้าเบาก็ดังห่าง ถ้ากดสวิซตัดเป็นน้ำมันก็ไม่ดังครับ
แล้วตอนนี้ทุกครั้งที่สตาร์ทรถใช้เวลานานกว่าจะติดครับ ปกติไม่เป็นครับ
อีกเรื่องครับถ้าผมอยากจะติด lpg อีกชุดหนึ่ง โดยไม่เอา NGV ออกได้หรือเปล่าครับ คือใช้ทั้ง NGV และ LPG ครับ
เคยถามช่างติดทั่วไปเขาบอกว่าติดได้ครับ แต่ต้องไม่เหมือนกัน คือ ถ้ามีชุด NGV แบบฉีดแล้ว ต้องใส่ LPG แบบดูด
ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2011, 10:06:38 am โดย roj2866 » บันทึกการเข้า
bellberry
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 10:27:13 pm »

พี่ค่ะ รถหนูมันมีปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ติดมาแล้วค่ะ จูนเท่าไหร่ก็จูนไม่ลง ปัญหาก็คือ เวลาใช้แก๊สรอบสวิงเยอะมาก ถ้ายกคันเร่งบางทีก็ดับ รถหนูติดหัวฉีดของ bsm มา ช่วยให้คำปรึกษาหนูทีเถอะค่ะ ติดมาครึ่งปีแล้ว ไม่มีวันไหนที่แก๊สมันดีเลยซักวันอ่ะค่ะ
bellberry
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 10:33:04 pm »

หนูขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ พอดีหนูไปติดแก๊สหัวฉีด bsm มาอ่ะค่ะ รถมีปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ติด คือรอบสวิงมาก เวลายกคันเร่งบางทีก็ดับ จูนไปเป็นสิบรอบก็ไม่หายอ่ะค่ะ จะทำยังไงดีค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ
Nookie
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 12:14:27 am »

รบกวนคุณโจ้ครับผม

พอดีผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ มีปัญหารบกวนขอปรึกษาครับ ผมขับหยดน้ำวิ่งประมาณสองแสนโลครับ รถผมติดแก้สหัวฉีดของ GI มาครับ ติดมา 2 ปี แล้วครับ ผ่านการแก้ไขปัญหามาหลายครั้ง ตอนนี้ปัญหาที่เจอล่าสุดครับ

- เปิดกระโปรงหน้ามีเสียงเหมือนหัวฉีดแก้สทำงานตลอดเวลา ทั้งที่ไม่ได้เปิดแก้สครับ (แต้กๆ ๆๆๆๆ)
- ตอนนี้ถ้าสตราท์รถแก้สไม่มีหน่วงเวลาเลยครับ สักห้าวิก็แก้สเริ่มทำงานเลย
- ถ้าขับรถเร็วๆ สักสี่พันรอบ ไฟเครื่องยนต์โชว์ครับ(อันนี้เป้นทั้งแก้สและน้ำมันครับ)
- วาวล์ตรงถังเสีย เหลือแต่วาวล์หน้ารถ เป็นอันตรายไหมครับ?
- เดินเบารอบสวิงเล็กน้อย แต่พอรับได้ครับ

นอกนั้นโอเคหมดครับ อัตราเร่งดีแต่ปลายหายๆๆ รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 09:34:28 am »

;D
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์