หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้เพิ่งไปติดแก็สมาดูดmix+ออโต้สวิท  (อ่าน 1926 ครั้ง)
peepee
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:27:24 am »

ขอถามผู้รู้ครับ
1.ทำไมที่ถังของผมไม่มีวาล์วปิดหรือเปิดแก็ส(ช่างบอกว่าเป็นออโต้บิดกุญแจปิดแก็สตัดเอง)
2.เวลาที่2000รอบตัดเป็นแก็สไม่นุ่มนวลเลยต้องทำอย่างไร
3.ทำไมไปติดแก็สมากลับมาบ้านสัญญาณกันขโมยไม่ดัง แต่ล็อคได้ปกติ(ลองถอดมาเช็คตัวกระบอกเสียงดังปกติ)
4.ทำไมรู้สึก ว่ารถสั่นไม่รู้อะไรดังไปหมดเสียงดังกว่าตอนที่ยังไม่ติดแก็ส เป็นทั้งตอนวิ่งและตอนจอดเหมือนรถทำงานหนัก(อะไหล่ทำมาหมดแล้ว)
5.สามารถปรับจูนให้รถกลับมาเงียบเหมือนเดิมได้ไหมถ้าใช้แก็ส
6.ช่วยบอกขั้นตอนที่ต้องไปเปลี่ยนเชื้อเพลิงที่ขนส่งหน่อยต้องเริ่มต้นยังไงยุ่งยากไหม
7.การปรับจูนช่างบอกว่าตั้งรอบสูงสุดแล้ว แต่เบาแล้วเหยียบเบรคยังตกมาเหลือที่400อยู่เลย (แต่ไม่ดับ) แก็ยังไงครับ

ถ้าตอบได้ทุกข้อ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
Tun3552
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

ธัน...084-4099041

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 08:31:32 pm »

กลับไปร้านเลยคับ ให้เขาจูาแก๊สให้ใหม่
ส่วนถังแก๊สทุกใบน่าจะ Manual Valve นะคับ
รอบ 2000 ไม่นุ่มนวล......ลองวอร์มเครื่องก่อนแล้วเร่งเครื่องให้ตัดเป็น Gas แล้วค่อยออกรถ (ผมก็ใช้วีธีนี้)

ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 03:56:31 pm »

1.วาร์วเดียวนี้เป็นแบบ Auto ครับ 
2.วอร์มเครื่องให้ร้อน   
3.กันขโมยสามารถเว็ทให้ใช้เสียงหรือไม่ใช้ก็ได้ครับ
4.ปรับจูนใหม่   
5.นำเอกสารใบรับรองไปยื่นที่ขนส่งเลยครับ

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์