หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าค๊าบบบบบบบ!!!  (อ่าน 2365 ครั้ง)
BenzZ*
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 12:18:39 am »

ในรถผมมีกลิ่งแก๊สอะครับทำไงดี วันนี้และเมื่อกี้เองสดๆร้อน ขับกลับจากบ้านเพื่อนที่ลำลูกกาขึ้นโทรเวย์มา เหยียบมา 160 พอดับเครื่องยนต์ไปซื้อบุหรี่ในปั๊ม start เครื่องแล้วขับมาซักพักมีกลิ่งแก๊ซ ด้วยความตกในจึงปิดแก๊ซแล้วขับน้ำมันอย่างกลัวๆ TT
ทำไงดีครับพี่พี่ มันจะเป็นอะไรมากไม๊ครับ
TaiMuFc
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

ต่าย : Manchester United

tai_manchester-united@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 12:26:22 am »

เป็นแบบระบบดูดหรือหัวฉีดครับ ใช้มานานกี่ปีแล้วครับ

1. จริงๆแล้วจะมีบ้างแต่ไม่ถึงมากนะครับกลิ่นแก๊ส รถผมก็ติดมาได้ 3 ปีกว่าๆแล้วครับ (ตรวจเช็คดูอีกทีตอนเช้าด้วยนะครับว่ามีสายแก๊สรั่วจุดไหนหรือเปล่า)

2. ลองเอาแชมพูผสมน้ำแล้วเช็คตามข้อต่อต่างๆดูก่อนครับ

3. อาจเกิดจากการที่จูนหนาเกินไปทำให้ Gas เหลือจากการเผาไหม้ครับ

ตาคุณแบงค์ว่าก็มีส่วนครับ >>> http://www.soluna-club.com/index.php?topic=7856.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2011, 12:35:24 am โดย TaiMuFc » บันทึกการเข้า

รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์