หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: diyคืออะไรครับ  (อ่าน 4232 ครั้ง)
rkkboonrak
เกย์ ขาจร
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 11:06:43 am »

diyคืออะไรครับ
rkkboonrak
เกย์ ขาจร
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 05:18:20 pm »

ขอบคุณครับ.....
TaiMuFc
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

ต่าย : Manchester United

tai_manchester-united@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 09:19:39 pm »

มันย่อมาจาก Do it yourself แปลได้ว่า "ทำมันด้วยตัวคุณเอง"

ก็คืออะไรที่ เราสามารถทำเองได้ เช่น เปลี่ยนหลอดไฟ, เปลี่ยนชิ้นส่วนบางอย่าง หรือทำอะไรเพิ่มเติมในรถเราเอง ติดไฟ ติดค้ำโช๊ค ประมาณนั้น

ถ้าไปให้ร้านทำก็อาจจะแพง ใคร d.i.y อะไรมาได้ ก็เอามาแบ่งคนอื่น ช่วยกันประหยัดเงิน

+1 เลยครับผม  :D

รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์