หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง5a เปลี่ยนเกียร์ออโต้อะไรดีครับ  (อ่าน 1549 ครั้ง)
tumppstar
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 10:57:03 am »

รถผมเจ้าของเก่าเปลี่ยนจากเกียร์ธรรมดามาเป็น เกียร์ออโต้ ของ starlet ครับ (ช่างและพี่ๆหลายท่านบอกมารวมทั้งเทียบกับเกียร์ออโต้เดิมติดรถ)  อยากทราบว่าจะเปลี่ยนใส่เกียร์อะไรได้บ้างครับ ขอเป็นออโต้ครับ มีรายการดังนี้ครับ

5a
4a fe
4a ge
4e fte

เหตุผลทีคิดจะเปลี่ยนเนื่องจาก  ใส่เกียร์ถอยหลังแล้วรถเข้าเกียร์ช้าครับ  แต่ล้างกรองเกียร์ก็หายปกติดีครับ  แต่ช่างก็บอกว่าเศษโลหะเยอะครับ  ถ้าล้างไม่หายควรเปลี่ยนครับ อยากเก็บข้อมูลไว้ก่อน   เผื่อเจอส???าพดีๆจะได้ซื้อเก็บไว้ครับ
tumppstar
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:28:48 pm »

ผมว่า 4e ดีกว่า ถ้าจำไม่ผิด รถพี่น้องสมาชิกโซนธน ชื่อ เทพ คร้าฟ เปลี่ยนมา ขอบอกแรง!!!!!

แรงๆนี่น่าสนครับพี่ยุทธ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์