หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับรถสตาร์ด้วยนํ้ามันไม่ติดสตาร์ด้วยแก๊ซก็ติดอยาก  (อ่าน 1982 ครั้ง)
fang soluna
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:25:32 pm »

คือรถผมสตาร์ดด้วยนํ้ามันไม่ได้เลยครับตอนนี้เปลี่ยนมาสตาร์ดด้วยแก๊ซก็ติดอยากมากเลยครับแต่พอสตร์าดด้วยแก๊ซติดแล้วลองสับกลับไปเป็นนํ้ามันเครื่องดับทันทีเร่งก็ไม่ขึ้นปวดหัวมากครับตอนนี้ไม่รู้จะทำไงดีวอนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:36:03 pm »

กลางวันโทรมาหาผม ผมก็บอกไปแล้ว ว่าให้ไปเชค สวิทออโต้แก๊ส  เห็นว่ามีเสียงที่สวิทหนิ   ถ้าไม่ค่อยได้ใช้น้ำมันก็เชคปั๊มติ๊กไปด้วยก็น่าจะรู้   แต่เอาง่ายๆนะ ไปหาช่างเถอะ  ยอมเสียตัง จะได้จบ
minikung
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2014, 12:05:05 am »

ไปร้านแก๊สครับจบ ถ้าไม่มีความรู้เรื่องแก๊สบ้าง อย่าไปปรับๆหมุนๆอะไรเองเลยครับ แล้วสตาร์ดด้วยแก๊สไม่มีน้ำมันรองนานๆเข้าระวังเครื่องจะไปนะครับ สตาร์ดแก๊ส สตาร์ดไม่ค่อยติดฝืนนานๆระวังแก๊สท่วมด้วยครับ แล้วจะback fireเอา แล้วรถก็จะไฟไหม้เอา

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์