หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่หน่อยคับ ล้อหลังรถทั่งซ้ายและขวาไม่เท่ากัน ทำยังไงดี  (อ่าน 9694 ครั้ง)
surapong
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 07:33:23 pm »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยครับ สำหรับคำปรึกษาคับ อบอุ่นมากครับ คลับนี้   
surapong
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 07:40:39 pm »

อาการแบบนี้เราสามารถแก้ไขอะไรได้บ้างครับ

ขับแล้วปกติใช่มั้ยครับ ไม่ได้รู้สึกล้อแกว่ง หรือท้ายออกซ้ายตลอด หรืออะไรก็ได้ มีแค่ล้อไม่ตรง

อาจต้องดูที่ดุมก่อนครับ ว่ามันคดหรือเปล่า หรือมันผิดปกติมั้ย

วิธีแก้เอาง่ายๆ ก็เปลี่ยนคานในคลับเหมือนจะมีสมาชิกมีอยู่ครับ แต่ก็กลัวใส่แล้วจะไม่หายต้องดูสาเหตุมันจริงๆก่อน 
มีครับรู้สึกว่าเวลาขับทางไม่ดีมีลุมบ้างรู้สึกได้ว่าท้ายมันแกว่ง เหมือนล่อนๆเลยครับ
minikung
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 11:51:40 pm »

ลองดูด้วยมือเลยครับ ไปจับที่ก้านแมกรถนะครับ แล้วขยับดันหน้าดันหลังดู "ถ้าล้อขยับได้" ไปยกรถเปลี่ยนบูชก่อนเลยครับ

ของผมก่อนจะเปลี่ยนขยับหน้า-หลังได้2-3cm ลองดันแรงๆดูครับ

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์