หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนแก๊งมิจฉาชีพ  (อ่าน 4782 ครั้ง)
0840024378
เกย์ ขาจร
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:28:06 pm »

วันนี้ผมได้รับเบอร์โทรแปลกๆ 022176688 พอรับสาย พวกนี้แจ้งว่าเป็นเจ้าหน้าที่จากบริษัทประกันชีวิตแห่งหนึ่ง

โดยเสนอสิทธิพิเศษสำหรับเราโดยเฉพาะ ที่เป็นลูกค้าธนาคารกสิกร

ซึ่งมีสิทธิพิเศษมากมาย เช่น เบิกเงินค่ารักษาพยาบาลได้มาก นอน รพ ก็ได้เงินคืนเยอะ ต่างๆ นานา

โดยที่ผมเองฟังแล้วเกือบเชื่อเลยครับ แล้วพวกนี้ถามข้อมูลเราต่อ ชื่อ ที่อยู่ (แต่จริงๆ มันมีข้อมูลเราจำนวนหนึ่งแล้ว เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์)

ตอนแรกผมก็เกือบเชือ่ เลยบอกว่าให้ส่งเอกสารมาละกัน เด๋วพิจราณาเอง

แต่พวกนี้มันแย้งทันทีว่า กรณีนี้เป็นกรณีพิเศษที่ให้ลุกค้าสมัครทันที ซึ่งลูกค้าส่วนใหญ่ตอบตกลง

แล้วมันก็ถามที่อยู่ ผมบอกไป ต่อมามันถามเลขที่บัตร ปชช

ซึ่งจุดนี้แหล่ะที่ผมเอะใจ อะไรกันฟระ ถามลึกซึ้งขนาดนี้ ไม่ใช่แล้วมั้ง

ก็เลยบอกไปว่าจำไม่ได้ ไม่พกบัตร พวกนี้เลยบอกว่างั้นโทรไปใหม่

หลังจากนั้นผมเอาเบอร์ไปหาใน google ก็เจอเลย มีคนโดนเหมือเรา พวกมิจฉาชีพนี่หว่า

โดยเท่าที่อ่านจากคนที่โดนเบอร์นี้ เขาบอกว่า พวกมันจะเสนอสิ่งดีๆ แล้วถามข้อมูลสำคัญ เลขที่บัตร

เลข 4 ตัวหน้าและหลังของบัตร ATM ซึ่งถ้าใครบอกไปมันจะเอาไปหักเงินเราได้ในบญชี (คนในเฟสบู๊กเขาว่างั้น)

เพื่อนสมาชิกอยากทราบลองเอาเบอร์พวกนี้ไปหาใน google ก็จะทราบครับ

หากมีเบอร์นี้โทรมาหาท่าน ก็ระวังด้วยครับ

หรือใครจะมีวิธีจัดการยังไงลองบอกกัน

seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:46:14 pm »

ผมตอบไปอย่างเดียวเลยว่าตอนนี้ยังไม่พร้อมที่จะทำเพราะหนี้ยังเยอะอยู่ไม่สะดวก แค่นั้นแหละครับ

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 06:39:20 am »

ส่วนมาก จะเจอพวกบริษัท ประกัน???ัย แล้วก็ พวกแบ้งชอบโทรมาชวนทำบัตรเครดิตอะคับ  ผมก็จะบอกไปว่า ผมคนใช้เขาคับ เจ้าของบ้านไปต่างประเทศ อิอิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์