หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำมาฝาก ถ้าโดนโกง  (อ่าน 2689 ครั้ง)
Auto2000
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 12:59:03 am »

ถ้าโดนโกง
1.saveหน้าเวบที่มีการตกลงซื้อขาย ปริ้นลงกระดาษ a4
2.เอกสารที่เราโอนเงินไปให้เขา ถ่ายเอกสารไว้ 2 ฉบับ

แล้วไปแจ้งความ(ต้องรอนานเกิน 10 วันไปแล้ว
แล้วไปแจ้งความว่า (อ่านดีๆ ให้เข้าใจนะครับว่า)

ผมได้ตกลงซื้อขาย...กับบุคคลชื่อ(ชื่อในเวบไม่ใช่ชื่อผู้รับโอน)เมื่อวันที่ ...แล้วเอาเอกสารในข้อ1ส่งให้ร้อยเวร หลังจากนั้นบอกเขาว่า เมื่อตกลงกันเรีบยร้อยแล้วผมก็ได้โอนเงินเป็นจำนวน...เมื่อวันที่...แล้วก็ ส่งเอกสารข้อสองไปให้เขา แล้วก็แจ้งร้อยเวรต่อไปหลังจากนั้นผ่านไป...วันสินค้าที่ตกลงซื้อขายก็ไม่ ถึงมือผม ผมจึงพยายามติดต่อเขาไปตามหมายเลข...หรือโพสตามก็ว่าไป แล้วก้บอกต่อว่า
ผมไม่แน่ใจว่าผู้รับโอนที่ชื่อ....ในใบสลิปน่ะ ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมตกลงหรือเปล่า(อาจโดนแอบอ้าง)จึงอยากให้ร้อยเวร ดำเนินการดังนี้นี้
เลือกเอา 1 วิธี
1.ผมต้องการสินค้าตามที่ตกลงไว้ หรือ
2.ผมต้องการเงินของผมคืน
เลือกเอา 1 อย่าง
ผมจึงอยากรบกวนร้อยเวรช่วยแจ้งหมายเรียกไปยังคุณ.....ที่เป็นผู้รับโอนว่ามี เงินจำนวน...โอนเข้าบัญชีเขา เผื่อว่าเขาจะไม่รู้ไม่เห็นกับเรื่องและให้เขาคืนเงินของผมมา (จริงๆเราก็รู้ว่ามันก็คนเดียวกันนั่นแหล่ะแต่ห้ามพูดออกไปเด็ดขาด เพราะหากไม่ใช่คุณจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท
หลังจากบอกร้อยเวรแล้วเขาก็จะสอบปากคำคุณแล้วก็จะออกหมายเรียกไปหาเจ้าของ บัญชีตามเรื่องที่เราแจ้งไว้ หากเจ้าตัวไม่ติดต่อมาก็ถือว่ามีเจตนาโกงตำรวจเขาจะส่งหมายจับไปหาเจ้าของ บัญชี เดี๋ยวมันก็ร้อนจนต้องติดต่อมาเองแหล่ะเพราะมายจับจะส่งไปที่บ้านและต้องมี คนเซ็นต์รับเรื่อง???ายใน 7 วันหลังจากนั้นก็ส่งเรื่องต่อให้สน.พื้นที่ตามตัวเอง เรื่องก็จะจบหลังจากนั้นไม่เกิน 40 วัน เอวังก็ด้วยประการฉะนี้

ผมขอบอกก่อน
1.เรื่องนี้ใครอ่านแล้วสนใจก็กดCtrl+AและCopyไว้ในไมโคซอฟเวิดส์นะ
2.ใครคิดว่ารกหูรกตาจะอ่านเฉยๆและปิดไป ผมก็ไม่ว่า แต่ได้โปรดเมื่อเกิดปัญหาถึงเวลานั้นหาใครช่วยไม่ได้ก็อย่าว่ากัน
3.ใครเคยCopyของเผมไว้รบกวนเอามาโพสด้วยจะดีมากเพราะตอนนั้นผมโพสด้วยความ ละเอียดทั้งวิธีการซื้อขายที่ปลอด???ัย ทั้งวิธีแก้ปัญหาเมื่อถูกโกง แต่ไม่มีใครโพสก็ไม่ว่ากัน ถือว่าสังคมอยู่แบบตัวใครตัวมัน
4.ใครคิดว่าจะไม่โดนโกงวันหลังไม่ต้องมาเปิดกระทู้เก่าๆดูนะเพราะว่ามันจะโดนดันจนหายไป
5.ถ้าคิดว่าเงินของคุณอยากทำบุญให้พวกเอาเปรียบคนอื่นหรือการที่จะไม่ทำอะไร เลยนั่นเท่ากับว่าวันหนึ่งมันก็จะเข้ามาโกงเพื่อนๆในสังคมอีกครั้ง

ขอบคุณข้อความจากพี่ท่านนึงใน PDA MOBIZ ครับผม

เหนมีประโยชน์ก็เลยเอามาฝากครับผม 

ขอบคุณครับ
http://www.club4g.com/index.php/topic,14681304.0.html
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:01:37 am »

ดีครับข้อมูลดีๆก็มาบอกกันครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
Art.S
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:55:21 am »

:o :o :o
Man
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

ก้อแค่ 1300 CC ไม่แรง.......แต่แซงยาก

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:03:06 pm »

;D ;D
limklong
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

ชีวิตไม้ได้มีไว้เซ็ง

812349404 god_busy@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:09:41 am »

มีเหตุผล :D
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์