หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดติดวิทยุสื่อสารในรถบ้างครับขอแนวทาง  (อ่าน 23175 ครั้ง)
solu
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 2

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 03:33:36 pm »

ใครมีเมาส์ จับกระโปรงท้ายไม่ได้ใช้ไหมครับ จะขอบูชามาติดตั้งเสา คับ (เฉพาะตัวเมาส์ เสามีแล้ว)

krit
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 0

กฤษฏ์ NONTHABURI ZONE 086 - 999 - 3797

mrparid@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 05:32:09 pm »

มานนท์ ก็ ช่อง 42 ( หมูสนาม ) หรือ ช่อง 39 ( AJ 503 ) ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:17:33 pm »

มานนท์ ก็ ช่อง 42 ( หมูสนาม ) หรือ ช่อง 39 ( AJ 503 ) ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

นึกว่าหายสาบสูญไปแล้ว ;D
djdeaw
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

RAMA9 43-62&อาสาเทพนิมิตรสุโขทัย อาคเนย์28

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 10:16:59 am »

ของสั่งไปกำลังเดินทางมา เมาส์พร้อมสายเจ้าของเดิมซื้อมาไม่ได้ใช้ตอนแรกเสนอเมาส์มาให้ 2 ตัวเลยแต่ งบไม่พอเลยเอามาตัวเดียว ส่วนเสาใช้ 1/4 ครับเป็นเงินแท้ๆพี่เค้าให้มาลองแมทซ์เอง พี่เค้าบอกใช้ดีกว่าเพราะเป็นเงินแท้ๆทั้งเส้น รอของถึงติดตั้งแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ หมดไปเยอะแล้วเนี่ย ค่าเครื่องโมบาย 6000 กว่า สาย+เมาส์หนีบ 300 เสาได้มาฟรี แต่ต้องซื้อตัววัด SWR มาอีก 1 ตัว 1500 ที่จริงเอาไปลงล้อแมกซ์ใหม่นี่งามไปแล้ว

แถมครับอันนี้สถานีที่บ้าน

ตอนนี้รถยังเดิมๆอยู่ครับ แต่อนาคตไม่แน่นอน
Mario Land

จิตพิสัย -1

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 10:55:55 pm »

ของสั่งไปกำลังเดินทางมา เมาส์พร้อมสายเจ้าของเดิมซื้อมาไม่ได้ใช้ตอนแรกเสนอเมาส์มาให้ 2 ตัวเลยแต่ งบไม่พอเลยเอามาตัวเดียว ส่วนเสาใช้ 1/4 ครับเป็นเงินแท้ๆพี่เค้าให้มาลองแมทซ์เอง พี่เค้าบอกใช้ดีกว่าเพราะเป็นเงินแท้ๆทั้งเส้น รอของถึงติดตั้งแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ หมดไปเยอะแล้วเนี่ย ค่าเครื่องโมบาย 6000 กว่า สาย+เมาส์หนีบ 300 เสาได้มาฟรี แต่ต้องซื้อตัววัด SWR มาอีก 1 ตัว 1500 ที่จริงเอาไปลงล้อแมกซ์ใหม่นี่งามไปแล้ว

รูปกองบัญชาการมาแล้ว 55 ;D ท่านเดี่ยวคับเห็น60เค้าว่าแค่แฮนดี้ห้าวัตต์กับยากิแผงเดียวสูงแค่ไม่ถึงสิบเมตรจากกรุงเทพก็คุยกะYL แถวพิษณุได้แล้วอ่า :'( ตั้งเป้าไว้ยากิสิบสามอีสี่เบลองบูมสูงซักหกสิบเมตรหันไปคุยกะสาวเวียดนามเรยคับ55 ;D รับลองสวดยอดว่าแล้วน้ำลายไหลคับ)เคยแต่ไปเห็นหมู่บ้านใกล้กันตั้งแบบที่บอกเลยคับ
djdeaw
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

RAMA9 43-62&อาสาเทพนิมิตรสุโขทัย อาคเนย์28

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 10:58:34 am »

รูปกองบัญชาการมาแล้ว 55 ;D ท่านเดี่ยวคับเห็น60เค้าว่าแค่แฮนดี้ห้าวัตต์กับยากิแผงเดียวสูงแค่ไม่ถึงสิบเมตรจากกรุงเทพก็คุยกะYL แถวพิษณุได้แล้วอ่า :'( ตั้งเป้าไว้ยากิสิบสามอีสี่เบลองบูมสูงซักหกสิบเมตรหันไปคุยกะสาวเวียดนามเรยคับ55 ;D รับลองสวดยอดว่าแล้วน้ำลายไหลคับ)เคยแต่ไปเห็นหมู่บ้านใกล้กันตั้งแบบที่บอกเลยคับ
ครับท่านแจ็คส่งได้นะแต่คู่สถานีต้องสูงอากาศเปิดผมเล่นไปถ้าเอาเงินไปแต่งรถป่านนี้งามไปแล้ว
ใครบอก AL50 ขนเสาได4 ไม่ได้ 555

ติดวิทยุในรถอะไรเสร็จคงเริ่มโปรเจ็คแต้งรถละครับว่าจะเปลี่ยนแม็กซ์ซักหน่อย

ตอนนี้รถยังเดิมๆอยู่ครับ แต่อนาคตไม่แน่นอน
djdeaw
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:50:56 pm »

ติดเสร็จแล้วครับไม่มีการเจาะให้เสียรถแต่ยังไม่ได้เอาเครื่องโมบายเข้าไปกับที่เสายังไม่ได้ใส่จานกราวแพลนเพื่อช่วยกระจายสัญญาน

แถมครับ AL50 ก็เป็นรถสนับสนุนการช่วยเหลือคนเจ็บได้ครับกระเป๋ายาพร้อม รถกำลังจะลงแมกซ์พร้อมติดตั้งไฟกระพริบเอาไว้เวลาไปตรวจสอบเหตุ

Nopparat

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:46:32 pm »

ติดเสร็จแล้วครับไม่มีการเจาะให้เสียรถแต่ยังไม่ได้เอาเครื่องโมบายเข้าไปกับที่เสายังไม่ได้ใส่จานกราวแพลนเพื่อช่วยกระจายสัญญาน

แถมครับ AL50 ก็เป็นรถสนับสนุนการช่วยเหลือคนเจ็บได้ครับกระเป๋ายาพร้อม รถกำลังจะลงแมกซ์พร้อมติดตั้งไฟกระพริบเอาไว้เวลาไปตรวจสอบเหตุ

อยู่กู้???ัยเหรอค๊าบบบ
  ยินดีด้วยค๊าบบ อิอิ มีเพื่อนเเว้ววว ฮ่าๆๆๆ

จะซื้อ ไฟไซเรน ผมเเนะนำ พี่โต้งไซเรนที่ เวป 100 วัตต์ คับ ราคาถูกดีของเยอะมั่กๆ
ผมก็จะลงชุดใหม่เหมือนกานคับ เเต่มอไซค์นะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:48:18 pm โดย Nopparat » บันทึกการเข้า
djdeaw
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 12:31:40 pm »

อยู่กู้???ัยเหรอค๊าบบบ
  ยินดีด้วยค๊าบบ อิอิ มีเพื่อนเเว้ววว ฮ่าๆๆๆ

จะซื้อ ไฟไซเรน ผมเเนะนำ พี่โต้งไซเรนที่ เวป 100 วัตต์ คับ ราคาถูกดีของเยอะมั่กๆ
ผมก็จะลงชุดใหม่เหมือนกานคับ เเต่มอไซค์นะ อิอิ
อยู่กู้???ัยครับผม ของเจ้าหยดน้ำรอเปลี่ยนแมกซ์ก่อน แต่เจ้ามอไซด์คันข้างๆนะจัดเต็ม ไฟไซเรนครบชุด
http://www.youtube.com/watch?v=JlLHKSoP5vg&feature=player_embedded

Mario Land

จิตพิสัย -1

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 01:47:46 pm »

จัดร้อยวัตต์ไปเลยคับ+บวกคาปาด้วยแจ่ม ;D
djdeaw
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 07:27:31 pm »

จัดร้อยวัตต์ไปเลยคับ+บวกคาปาด้วยแจ่ม ;D
ถอดออกมาเก็บหมดแล้วครับสั่งของใหม่เป็นแบบแม่เหล็กกับเสาของแลดมาใช้ครับท่าน สถานีรถยนต์ต้องเสาดีจริงๆไม่งั้นไปยาก เดี๋ยวได้ 2100FX โม 130 วัตส์มาอาทิตย์หน้าครับ

Mario Land

จิตพิสัย -1

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 10:41:50 pm »

ถอดออกมาเก็บหมดแล้วครับสั่งของใหม่เป็นแบบแม่เหล็กกับเสาของแลดมาใช้ครับท่าน สถานีรถยนต์ต้องเสาดีจริงๆไม่งั้นไปยาก เดี๋ยวได้ 2100FX โม 130 วัตส์มาอาทิตย์หน้าครับ

2100เนี่ยน่ะ ตอนนี้ของผมออกไม่ถึงครึ่งเอง โอ้แจ่มเลยสงสัยต้องโมเมบ้างแระ ว่าแต่ค่าเสียหายเท่าไหร่คับ
kung18silver
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

รักอิสระ ชอบการขับรถและท่องเที่ยว

teeraphong_18@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 07:27:04 pm »

หวัดดีคับ พอดีว่าผมก้อติดเสาวิทยุเหมือนกัน (ขอแชร์ด้วยคน)โดยติดเม้าท์แม่เหล็ก (แต่ก่อนติดผมติดสติก๊กเกอร์ใสก่อน 3 ชั้น)กลางหลังคารถ (เพื่อจะได้เป็นกราว์นเพนได้ดียิ่งขึ้น )เสาคอ๊ดเตอร์เวด ใช้สาย RG58 ลากลงประตูหลังคนขับ แล้วเก็บสายเข้าตรงช่องเข็มขัดนิร???ัย ลงใต้พรม แล้วลากไปโผล่ดานหน้ารถครับ แล้วติดตั้ง เครื่องโมบาย IC2001 ตรงข้างคอนโซลกลาง (เวาลานั่งขับจะอยู่ตรงแข้งข้างซ้ายครับ) ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ  ว่าง ๆ แว๊ะเข้ามาทักทายได้ครับ ผมทำงานอยู่ที่ นาจอมเทียน พัทยา หรือ ไร่องุ่นซิลเวอร์เลค ใช้เครื่องแดง ช่อง 20 ครับ นามเรียกขาน ซิลเวอร์00 ครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 07:55:42 pm »

หวัดดีคับ พอดีว่าผมก้อติดเสาวิทยุเหมือนกัน (ขอแชร์ด้วยคน)โดยติดเม้าท์แม่เหล็ก (แต่ก่อนติดผมติดสติก๊กเกอร์ใสก่อน 3 ชั้น)กลางหลังคารถ (เพื่อจะได้เป็นกราว์นเพนได้ดียิ่งขึ้น )เสาคอ๊ดเตอร์เวด ใช้สาย RG58 ลากลงประตูหลังคนขับ แล้วเก็บสายเข้าตรงช่องเข็มขัดนิร???ัย ลงใต้พรม แล้วลากไปโผล่ดานหน้ารถครับ แล้วติดตั้ง เครื่องโมบาย IC2001 ตรงข้างคอนโซลกลาง (เวาลานั่งขับจะอยู่ตรงแข้งข้างซ้ายครับ) ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ  ว่าง ๆ แว๊ะเข้ามาทักทายได้ครับ ผมทำงานอยู่ที่ นาจอมเทียน พัทยา หรือ ไร่องุ่นซิลเวอร์เลค ใช้เครื่องแดง ช่อง 20 ครับ นามเรียกขาน ซิลเวอร์00 ครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

ได้เลย ไว้ไป พัทยา จะเรียกไปนะ บอกว่าจาก soluna-Club OK

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
Nopparat

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 08:02:15 pm »

ได้เลย ไว้ไป พัทยา จะเรียกไปนะ บอกว่าจาก soluna-Club OK

เเฮ่ คุนป้า ระวังเครื่องตะเอง เทียบมะติดนะ อิอิ
 ของเค้าตั้ง 60W ของตะเอง 5W นะคุนป้า อิอิ  ;D ;D
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์