หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเซียนช่างในคลับหน่อยฮับ  (อ่าน 3563 ครั้ง)
Kai aooU
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:50:17 pm »

รถผมน่ะครับเวลาสตาร์ทเครื่อง  ต้องสตาร์ท 2 ครั้งทุกทีไปน่ะครับ  สตาร์ทครั้งแรกไม่เคยติดเลยครับเป็นอะไรช่วยตอบหน่อยครับพี่น้อง
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:44:27 am »

เป็นทั้งสตาร์ทน้ำมันและแก๊สรึเปล่า

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
18-cr0wn

จิตพิสัย 3

ไม่ได้เหลือ เเค่เบื่อของเก๊...

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 01:05:53 pm »

ลองเช็คลิ้นปีกกับตัวชดเชยรอบเดินเบาดุครับ

++ Stay Tuned...
++ O D ? I B ? ++
Kai aooU

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 03:48:57 pm »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆครับ
vongdk01
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 03:46:18 pm »

อาจจะเป็นที่แรงดันน้ำมันก็เป็นได้ครับ ซึ่งอาจเกิดจากปั๊มน้ำมัน(ปั๊นติ๊ก)เสื่อมส???าพอันนี้ต้องใช้ตัววัดแรงดันวัด หรืออีกสาเหตุหนึ่งเกิดจากการรั่วซึมของระบบท่อน้ำมัน ทำให้แรงดันในระบบท่อลดลงเมื่อจอดไว่นนานๆ ทดสอบคร่าวๆโดยให้แนบหูที่เบาหลังตรงกลาง แล้วให้อีกคนหนึ่งบิกกุญแจให้ไฟที่หน้าปัดโชว์ ถ้าได้ยินเสียงปั๊มติ๊กทำงาน แสดงว่าระบบท่อน้ำมันรั่วซึมครับ ให้ไล่ตรวจเช็คดู กรณีของผมท่อน้ำมันที่จุ่มในถังที่ต่อจากปั๊มติ๊กรั่วซึมให้ช่างดูตั้งหลายรอบก็หาไม่เจอ เลยเสี่ยงดวงถอดออกมาดูเองเลยเห็นว่าบริเวณที่เข็มขัดรัดเหมือนมีรอย เลยถอดออกมาเปลี่ยน แต่ค่าท่อแพงมากครับเป็นท่อ Submersible J30R10
ecuthai
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:53:18 pm »

รถผมน่ะครับเวลาสตาร์ทเครื่อง  ต้องสตาร์ท 2 ครั้งทุกทีไปน่ะครับ  สตาร์ทครั้งแรกไม่เคยติดเลยครับเป็นอะไรช่วยตอบหน่อยครับพี่น้อง

อากาศ / เชื้อเพลิง / ประกายไฟ

มีบางอย่างหายไปในช่วงแรกของการสตาร์ต

ซ่อมกล่องECU / ซ่อมเรือนไมล์ / ทำPMกล่องECU,เรือนไมล์และอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ยานยนต์ / ซ่อมระบบไฟฟ้ารถยนต์  โทร.081 4365796
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์