หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเตือน จากความประมาทของผมเอง&#  (อ่าน 4697 ครั้ง)
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 12:22:36 pm »

เรื่องมีอยู่ว่า   เมื่อเช้านี้เองครับผมขับรถจากบ้านไปทำงาน ก็วิ่งมา 80-90 และกะว่าจะเช็คเติมลมยางไนโตรที่ B-Quick สาขาพระราม 3 พอผ่านหน้าเซ็นทรัลพระราม 3 ก็เตรียมเข้าเลนซ้ายสุดเพื่อเลี้ยวเข้า BQ ทีนี้อาจจะเข้าซ้ายมากไปแบบว่าวิ่งเลียบเลาะฟุตบาทเลย พอก่อนถึงหน้า BQ ก็กระแทกอย่างแรงกับฝาท่อน้ำทรงกลม ที่อยู่แอบข้างหน้าช่องระบายน้ำ และยื่นออกมาประมาณ 1 ฟุตบนถนน ซึ่งผมก็ไม่ทันมองเนื่องจากมองแต่ทางเข้า BQ และฝาท่อก็อยู่ต่ำมาก
                  ผลคือแก้มยางหน้าซ้ายฉีกครับ เลี้ยวเข้า BQ ยางก็แบนเรียบร้อย ตัวล้อมีรอยกระแทก บิ่น หน้า-หลังซ้าย ยางหลังซ้ายแหว่งนิดนึงตรงรอยกระแทก แถมช่างยังบอกว่าโดนกันบ่อยเลยตรงนี้ สุดท้ายก็เปลี่ยนยางอะไหล่มาใส่ก่อน แล้วต้องเตรียมงบเปลี่ยนยางใหม่ 2 เส้น (ปลายเดือนแล้วด้วย )
                  เลยอยากมาแชร์ให้เพื่อนสมาชิกที่ต้องมาใช้เส้นทางนี้ จะได้ระมัดระวังและไม่ต้องเจอเหตุการณ์อย่างผมครับ (มีรูปบริเวณจุดเกิดเหตุมาให้ดูด้วยครับ จาก อากู๋เกิ้ล)
ปล. รูปแรกผมทำภาพจำลองมาให้ดูนะครับ ฝาจริงจะอยู่บนพื้นถนนรูป 2 (ที่ กู๋เกิ้ล มองไม่เห็นครับ)

* Picture 1.png (144.5 KB, 461x377 - ดู 643 ครั้ง.)

* Picture 3.png (308.96 KB, 576x369 - ดู 700 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 06:20:11 pm โดย pop_dgi » บันทึกการเข้า
naymai
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 12:47:44 pm »

ขอบคุณครับ  เมื่อเช้าผมเพิ่งไต่ฟุตบาทดีนะ  โดนบาง ๆ
naymai
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 12:50:31 pm »

คนทำนี่ก็มักง่ายแท้   ความลำบากจึงตกกับประชาชน   
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 04:31:50 pm »

ฟาดเคราะห์ไปคับ คุ้นๆ น่าจะเลยเซนทรัลพระราม 3 ไปหน่อย

bird8850
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

ปั่นจักรยาน จาก กรุงเทพ-หัวหิน 186 กม. ช่วนมาปั่น

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 05:05:40 pm »

ขอบคุณที่เตือนครับ

ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์12.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=454  <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย
Lek_wuttisak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 1

พ่อยังรักและคิดถึงแพรวตลอดเวลานะ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 05:55:05 pm »

ขอบคุณมากคับพี่ป๊อบ พรุ่งนี้ผมต้องผ่านทางนั้นพอดีเลย แต่ก็เสียใจกับรถพี่ด้วยนะคับ หายไวๆคับผม

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 06:18:09 pm »

แบบนี้ ร้องเรียน กทม. ได้คับ เรียกค่าเสีบหายได้คับพี่
pop_dgi

จิตพิสัย 27

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 06:30:20 pm »

คนทำนี่ก็มักง่ายแท้   ความลำบากจึงตกกับประชาชน   
นั่นซีครับ แต่ผมก็เลาะซะชิดขอบไปด้วยแหล่ะ

ฟาดเคราะห์ไปคับ คุ้นๆ น่าจะเลยเซนทรัลพระราม 3 ไปหน่อย
ใช่เลยครับ คุณ thenggg น่าจะผ่านแถวนั้นบ่อยๆ ระวังด้วยนะครับ

ขอบคุณมากคับพี่ป๊อบ พรุ่งนี้ผมต้องผ่านทางนั้นพอดีเลย แต่ก็เสียใจกับรถพี่ด้วยนะคับ หายไวๆคับผม
ชี้จุดให้แล้ว ขับขี่ปลอด???ัยนะครับเล็ก

แบบนี้ ร้องเรียน กทม. ได้คับ เรียกค่าเสียหายได้คับพี่
ตอนแรกคิดอยู่ครับแบงค์ แต่ดูน่าจะเสียเวลาเปล่า เดี๋ยวกลายเป็นว่าเราผิด เพราะวิ่งเลาะซ้ายไหล่ทางเองนี่นา ก็ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไปครับ ขับต้องระวังมากขึ้นอีกครับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 06:39:46 pm »

นั่นซีครับ แต่ผมก็เลาะซะชิดขอบไปด้วยแหล่ะ

ใช่เลยครับ คุณ thenggg น่าจะผ่านแถวนั้นบ่อยๆ ระวังด้วยนะครับ

ชี้จุดให้แล้ว ขับขี่ปลอด???ัยนะครับเล็ก

แบบนี้ ร้องเรียน กทม. ได้คับ เรียกค่าเสียหายได้คับพี่
ตอนแรกคิดอยู่ครับแบงค์ แต่ดูน่าจะเสียเวลาเปล่า เดี๋ยวกลายเป็นว่าเราผิด เพราะวิ่งเลาะซ้ายไหล่ทางเองนี่นา ก็ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไปครับ ขับต้องระวังมากขึ้นอีกครับ
ยื่นเรื่องไป เอารูปหลักฐาน ไปร้องที่เขตได้เลยคับ
pop_dgi

จิตพิสัย 27

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 06:47:02 pm »

ขอบคุณครับแบงค์
ritthichai960
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 09:41:20 pm »

ขอบคุณมากครับพี่ ผมก็ชอบเลาะซ้าย จะระวังมากขึ้นครับ 
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 11:21:08 pm »

เราไม่ได้ผิดคับ  ทางเขตสะเพร่าเอง เคสแบบนี้ คนรับกรรมคืแคนใช้ถนน  แบบนี้ต้องร้องเรียนคับ  เพราะมันไม่น่าจะเกิดขึ้น ถ้าเค้าทำเรียบร้อย
kzytui
**

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 11:48:39 pm »

อยู่หน้าทางเข้าบีควิกเลย
มันน่าสงสังเด็กในบีควิกจัง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์