หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์เรื่องตัวเองบ้างครับ เรื่องซื้อของในคลับ  (อ่าน 5491 ครั้ง)
sakda_8
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 12:01:38 am »

ต่างจากผมที่มีประสบการณ์ดีๆ จึงมาขอแชร์บ้างน่ะครับ คงไม่ว่ากัน
ผมซื้อดิสหลังจาก ท่านประธาน เอาของก่อน ตังค์จ่ายทีหลัง (ทำแบบนี้ประจำ555)
แถมตอนเอาไปใส่ เจอช่างไม่มีฝีมือ ท่านประธานยังคอยให้คำแนะนำตลอด
โทรไปหา ไม่เคยมีที่จะไม่รับสาย ทักไลน์ไม่เกิน 5 นาที ตอบเเล้ว
แค่นั้นไม่พอ ผมเอาหม้อลมเบรคชั้นครึ่งจากท่านประธานด้วย พอเอาไปให้ช่างใส่ ช่างบอกว่า หม้อลมเสีย
โทรหาท่านประธาน วันรุ่งขึ้น ท่านประธานส่งหม้อลมอันใหม่ให้ทันที แต่สุดท้าย หม้อลมเบรคอันก่อนก็ไม่ได้เสีย
แต่ช่างดันไปเอา วัลเวย์วาล์ว กากๆ มาใส่ จึงทำให้เบรคไม่อยู่ สรุปแค่เปลี่ยนวัลเวย์วาล์ว เป็นของดีๆ ก็เบรคได้นุ่มๆเลย
 แล้วก็ส่งหม้อลมเบรคกลับให้ท่านประธาน ขอบคุณพี่แบงค์ครับ ที่คอยให้ความช่วยเหลือผมบ่อยๆ

ใช่ครับ ผมก็เพิ่งได้แถมสติกเกอร์คลับมาตอนไปรับลิ้นหน้า คุณแบงค์เอาให้เองเลยไม่ต้องขอ   
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 01:00:47 am »

ต่างจากผมที่มีประสบการณ์ดีๆ จึงมาขอแชร์บ้างน่ะครับ คงไม่ว่ากัน
ผมซื้อดิสหลังจาก ท่านประธาน เอาของก่อน ตังค์จ่ายทีหลัง (ทำแบบนี้ประจำ555)
แถมตอนเอาไปใส่ เจอช่างไม่มีฝีมือ ท่านประธานยังคอยให้คำแนะนำตลอด
โทรไปหา ไม่เคยมีที่จะไม่รับสาย ทักไลน์ไม่เกิน 5 นาที ตอบเเล้ว
แค่นั้นไม่พอ ผมเอาหม้อลมเบรคชั้นครึ่งจากท่านประธานด้วย พอเอาไปให้ช่างใส่ ช่างบอกว่า หม้อลมเสีย
โทรหาท่านประธาน วันรุ่งขึ้น ท่านประธานส่งหม้อลมอันใหม่ให้ทันที แต่สุดท้าย หม้อลมเบรคอันก่อนก็ไม่ได้เสีย
แต่ช่างดันไปเอา วัลเวย์วาล์ว กากๆ มาใส่ จึงทำให้เบรคไม่อยู่ สรุปแค่เปลี่ยนวัลเวย์วาล์ว เป็นของดีๆ ก็เบรคได้นุ่มๆเลย
 แล้วก็ส่งหม้อลมเบรคกลับให้ท่านประธาน ขอบคุณพี่แบงค์ครับ ที่คอยให้ความช่วยเหลือผมบ่อยๆ

ใช่ครับ ผมก็เพิ่งได้แถมสติกเกอร์คลับมาตอนไปรับลิ้นหน้า คุณแบงค์เอาให้เองเลยไม่ต้องขอ   
ขอบคุณครับ สำหรับความรู้สึกดีๆที่มีให้กันคับ   จริงๆแล้วมันเป็นเรื่องปกติของการซื้อขายคับ ซึ่งคนขายต้องมีความรับผิดชอบต่อสินค้าที่ขาย หรือมีการรับประกัน ให้ผู้ซื่อได้สบายใจ  ส่วนกรณีหม้อลมเบรคที่น้องทัชชัยซื้อไป ถือว่าเป็นการบริการหลังการขายให้ลูกค้าได้อุ่นใจ ว่ายังมีคนขายอยู่ข้างๆคอยให้คำปรึกษา หรือ คอยช่วยแก้ปัญหาอยู่ข้างๆตลอดเวลาคับ ^^
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์