หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับว่าโช็คอัพ ทั้งหน้าและหลังของมุมส้มและหยดน้ำใส่ด้วยกันได้หรือปล่าวครับ  (อ่าน 1762 ครั้ง)
BoY101
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:48:25 pm »

โช็คอัพคือหมายถึงทุกอย่างครับ เช่น โช็ค สปริง เบ้า ยางกันกระแทก ทั้งชุดครับ มันสามารถใช้แทนกันได้หรือปล่าวครับ

BoY101
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 11:02:22 pm »

ได้ครับ

จริงหรอครับ พอดีวันนี้ไปซื้อโช็คทั้งชุด ทั้งสปริง เป้า ที่ศูนย์ Toyota บอกพนักงานว่าเป็นรถ Soluna ปี 02 ท้ายหยดน้ำ ก็จัดมาปกติ แต่พอกลับมาเช็ค P/NO ที่บ้านกลับเป็นของ Soluna 97 มุมส้มน่ะครับ นึกว่าเสียเงินฟรีอีกแล้ว ที่แท้ก็ใส่ด้วยกันได้

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 11:11:45 pm »

ใส่ได้คับ  เพียงแต่ ของ มุมส้ม จะไม่มีหูยึด สาย Sensor ABS ที่โช๊หน้า    ส่วน ของ หยดน้ำ จะมีหูยึด Sensor ABS ที่โชีคหน้า   
BoY101
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 11:41:18 pm »

ใส่ได้คับ  เพียงแต่ ของ มุมส้ม จะไม่มีหูยึด สาย Sensor ABS ที่โช๊หน้า    ส่วน ของ หยดน้ำ จะมีหูยึด Sensor ABS ที่โชีคหน้า   

ถามต่ออีกหน่อยครับคุณ bank คือตัวสปริงหลังเราจะรู้ได้อย่างไรครับว่า จะหันด้านไหนขึ้นบน ด้านไหนลงล่าง มีวิธีสังเกตุหรือปล่าวครับ ไม่ได้ใส่เองหรอกครับ แต่ถามเป็นความรู้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์