หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลบด้วยจร้า  (อ่าน 2006 ครั้ง)
Hunt_photaram
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 01:59:06 pm »

หยดน้ำผมจะติดแก๊ช lpg จะเลือกระบบดูดมันจะดีไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 05:23:22 pm โดย Hunt_photaram » บันทึกการเข้า

beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 02:17:32 pm »

ตอบได้เลยครับแล้วแต่งบครับ
ถ้างบมากก็หัวฉีดครับมีตั้งแต่สองหมื่นต้นๆถึงสามหมื่นกลางๆ
ถ้างบน้อยก็แบบดูดครับมีตั้งแต่หมื่นกลางๆถึงสองหมื่นต้นๆ

ส่วนตัวผมติดแบบดูดครับสองปีกว่าเข้าปีที่สามแล้วครับ
ปัญหาก็คือตอนเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สจะมีกระตุกนิดหน่อยครับ
แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาอะไรมากครับ ผมเคยถามเพื่อนๆว่าทำไมไม่ให้ผมติดแบบหัวฉีด
เพื่อนบอกว่าจะติดแพงๆไปทำไมเก็บตังไว้เติมแก๊สดีกว่าแล้วผมก็ถามว่ามันจะกระตุกไม่ใช้หรอ
มัน(เพื่อนผม)บอกว่าต่อให้จอดรถแล้วสลับเป็นแก๊สมันก็ยอมเพราะไม่ได้รีบไปไหน
จอดแล้วเปลี่ยนเป็นแก๊สก็ได้

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 07:02:52 pm »

ระยะยาว ระบบหัวฉีดจะรักษาและถนอมเครื่องมากกว่าครับ มันจ่ายเชื้อเพลิงเหมือนระบบน้ำมัน

ทำให้ไม่เกิดการเชื้อเพลิงบางทำให้วาล์วทรุดได้ครับ อัตราเร่่งดีกว่า (คนจูนต้องชำนาญ)

ถ้าคิดว่าลงทุนครั้งเดียวแล้วมันอยู่กับเราไป 3-4 ปีก็คุ้มนะครับ  ;D

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
Hunt_photaram
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:45:01 am »

ขอบคุณครับ...เลือกหัวฉีดครับ  คุยร้านที่ราชบุรีแล้วครับ  จบที่ 25000 บาท

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์