หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งแก๊สแล้วสะดุดมีเสียงดังตี๊ด  (อ่าน 2267 ครั้ง)
Hizoka26
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:28:50 am »

ขอถามเพื่อนๆหน่อยคับ พอดีรถผมขับๆอยู่แล้วรถก็สะดุดแล้วก็มีเสียงดังตี๊ดยาวเลย แต่ก็ยังวิ่งได้ ต้องจอดดับเครื่องแล้วสตาร์จใหม่ก็หาย เป็นมาสองสามครั้งล่ะ เคยไปเชคอู่แก๊สอาการก็ไม่โชร์เค้าก็เลยไม่รู้ว่าเป็นอ่ะไร ของผมเป็นของ AG คับ มีใครเคยประสบปัญหาแบบผมบ้างไหมคับ
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 07:37:25 pm »

ต้องเอาคอมเสียบดุูครับ ส่วนใหญ่มาจากแรงดันแก๊สตกครับ

ส่วนจะตกเพราะอะไรน้นต้องเช็คดูครับ

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
Hizoka26
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:11:56 pm »

รถพี่เป็นเหมือนของผมเลย ไปอู่แก๊สเค้าก็ไม่แสดงอาการ เค้าก็ไม่รู้ว่าเปงไร  ว่าจะลองเปลี่ยนหัวเทียนดูไม่รู้เกี่ยวรึป่าว
sudsinkid
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:00:24 pm »

มันดังเหมือนแก๊สหมดปล่าวครับ
รถที่ทำงานผมกะเป็นครับแต่เป็นตอนที่คิ๊กดาวอะครับ
โดยรวมๆแล้วเปลี่ยนกล่องecuของแก๊สมันกะหายอะคับ
ม่ายรู้ว่าใช่หรือปล่าวผิดถูกประการใดก็ของอะ???ัยด้วยคับ

] l]
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์