หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเดินไม่เรียบ  (อ่าน 2698 ครั้ง)
itoyou555
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 05:35:21 pm »

เวลาไปยืนที่ด้านหลังรถ

จะมีเสียงเหมือนเครื่องสะดุดนิดหน่อย

เดินไม่เรียบ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ระบบไฟ

แต่พอไปเปลี่ยนหัวเทียนมาแล้วก็ไม่หายครับ

น่าจะเป็นที่สาเหตุใด (ติดแก๊ส ระบบหัวฉีดนะครับ แต่เปลี่ยนเป็นน้ำมันไม่เป็นเดินเรียบดี)
itoyou555
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 08:10:04 pm »

ไปร้านที่ติดตั้งมาครับ ช่างบอกไม่เกี่ยวไม่ต้องจูนไหม่

รุ่นนี้เป็นแบบนี้เหละ เซ็งมากเลยครับ
rkkboonrak
เกย์ ขาจร
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 04:05:32 pm »

ชื่ีอร้านอะไรครับ ไมรู้ว่าเป็นร้านเดียวกับผมป่าว  ไม่อยากจะพูดเลย.....
kan570
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

kan_doraemon13@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 11:33:45 pm »

ดีครับ...รถรุ่นเรานั้นไม่ว่าระบบน้ำมัน หรือใช้แก๊ส  รอบจะนิ่งมากครับ และจูนง่ายด้วย
รถผมก็เป็นมาก่อนแก๊สไม่นิ่ง น้ำมันก็สวิงเล็กน้อย ไปให้ช่างร้านที่ติดแก๊สรถตั้งใหม่ไม่ถึง ๕ นาทีหายครับ
รอบนิ่งขึ้นไม่สวิงเลยครับทั้งน้ำมัน และแก๊ส เพราะช่างเห็นแล้วยิ้มเพราะรถรุ่นเราตั้งรอบง่าย
ตั้งเสร็จจูนแก๊สอีกรอบ วิ่งได้ดั่งใจเหมือนเดิมครับ
pnst_a
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 10:31:19 am »

ขอแจมด้วยคน ไม่ทราบท่าน...จูนแก๊สที่ร้านไหนครับ ของผมมีปัญหาเรื่องใช้แก๊สแล้วเครื่อง
ไม่นิ่งครับ  รอบต่ำเครื่องจะดับบ่อย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์