Soluna ปี 97 เกียร์ออโต้มีเสียงกึกๆตอนออกตัวด้วยเกียร์ D

(1/1)

Tanapot P.:
เกียร์ออโต้มีเสียงกึกๆ (คล้ายๆเสียงหัวเพลาที่เสียตอนเลี้ยวสุด) ตอนออกตัวด้วยเกียร์ D จะเป็นประมาณช่วงรถติดๆเวลาออกตัวเบาๆครับ หากเร่งแล้วเสียงจะหายไป แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมตอนออกตัว แต่ผมลงออกตัวด้วยเกียร์ L และเกียร์ 2 ก็ไม่มีเสียงนะครับ อยากทราบว่าอาการนี้ต้องเปลี่ยนเกียร์เลยไหมครับ หรือพอจะมีช่างชำนาญๆแถวไหนพอจะดูได้บ้างครับ

เป็นสมาชิกใหม่พึ่งสมัครเข้ามา รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

BEUY99:
สมาชิกใหม่เหมือนกัน  อยากรู้เหมือนกัน {{angel}}

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ