หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องสปริงโช้คหน่อยครับ  (อ่าน 1536 ครั้ง)
Art.S
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:04:07 am »

อยากรู้ว่าใส่สปริงโช้คหลังอีคา กับสปริงโช้คเดิมแต่เพิ่มตัวรองสปริงอีก1นิ้วอันไหนดีกว่ากันครับ

เพราะว่าสปริงอีคาันสูงกว่าสปริงเดิม .

วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ .
แค่คนเชยเชยแต่ชิลชิล
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Supphasak_mba@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:59:06 pm »

ผมว่าหาซื้อสปริงใหม่ซักชุดดีกว่า สามารถเลือกความสูงได้
การที่เอายางรองสปริงเสริมนั่นหมายความว่าเราไม่ได้ขับอยู่บนความสามารถที่แท้จริงของสปริงแต่อยู่บนยางรองสปริงแทน ไม่ได้ Performance จริงๆครับ
Art.S
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 07:56:23 pm »

ขอบคุณครับผม  ;D ;D
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์