หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...สอบถามพี่น้องหน่อยครับ... ผมไปซื้อสายหัวเทียน HURRICANE มาครับ.  (อ่าน 3696 ครั้ง)
Vergins
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 02:02:52 pm »

สอบถามพี่น้องหน่อยครับ... ผมไปซื้อสายหัวเทียน HURRICANE จากที่โฆษณาในคลับเราครับ พอลองใส่ดูปรากฎว่าสูบที่3 กับ 4 พอใส่ไปแล้วไม่มีเสียงกึ้บ พอขยับเหมือนมันหลวมๆ อ่ะครับ ไม่รู้เป็นปกติหรือป่าวครับ แต่สูบ1 กับ 2 มีเสียงกึ้บ แล้วแน่นดีครับ ตอนไปซื้อไม่ได้ขับรถไปครับ รบกวนถามความเห็นหน่อยครับ.
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 02:08:09 pm »

แล้วมันเข้าล๊อคมั้ยคับ  สตาร์ทรถแล้ว มันเดินครบสูบมั้ยคับ
Vergins
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 02:22:24 pm »

แล้วมันเข้าล๊อคมั้ยคับ  สตาร์ทรถแล้ว มันเดินครบสูบมั้ยคับ

พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนเอาสายใหม่เข้าไปครับ มันไม่มีเสียงกึ้บที่สูบ3กับ4 เหมือนมันไม่ลงล็อคไงไม่รู้ครับ พอดีแบตหมดเลยยังไม่ได้ลองสตาร์ทดูครับ เดี๋ยวถ้าชาร์ทแบตแล้วผมจะลองสตาร์ทดูครับ ถ้าสตาร์ทแล้วลองเอาสายออกทีละสูบดูว่าเครื่องสะดุดหรือป่าวใช่ไหมครับ ทำไมไม่มีเสียงกึ้บที่สูบ3กับ4 ก็ไม่รู้ครับ.
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 02:23:43 pm »

ไม่มีเสียง แล้วมันล๊อคอยู่มั้ยคับ
Vergins
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 02:29:59 pm »

ไม่มีเสียง แล้วมันล๊อคอยู่มั้ยคับ

?ปกติผมจะใช้รถแค่วันเสาร์-อาทิตย์ครับ เดี๋ยวถ้าผมกลับบ้านแล้วจะลองไปดึงขึ้นดูครับ แล้วจะมาบอกอีกทีครับ ขอบคุณครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2015, 02:47:15 pm โดย Vergins » บันทึกการเข้า
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 03:16:59 pm »

สอบถามพี่น้องหน่อยครับ... ผมไปซื้อสายหัวเทียน HURRICANE จากที่โฆษณาในคลับเราครับ พอลองใส่ดูปรากฎว่าสูบที่3 กับ 4 พอใส่ไปแล้วไม่มีเสียงกึ้บ พอขยับเหมือนมันหลวมๆ อ่ะครับ ไม่รู้เป็นปกติหรือป่าวครับ แต่สูบ1 กับ 2 มีเสียงกึ้บ แล้วแน่นดีครับ ตอนไปซื้อไม่ได้ขับรถไปครับ รบกวนถามความเห็นหน่อยครับ.

แล้วตอนถอดสายเก่าออกมีขั้วที่ปลายสายออกมาครบหรือป่าว (ผมเคยถอดแล้วขั้วขาดใน)
ปรกติเวลาใส่สายหัวเทียนจะต้องมีความรู้สึกว่ามันล็อคนะคับ (แต่ถ้ามันไม่ล็อคก็น่าจะถอดออกง่ายนะ )

Vergins
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 10:14:09 pm »

...สายเดิมทั้ง4เส้น ล็อคแน่นเบ้ายางแนบสนิทดีแต่ดันโดนหนูกัดสายขาดครับ เลยซื้อสายHURRICANEมาใหม่ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา สูบที่1กับ2ล็อคแน่นเบ้ายางแนบสนิทดี สูบที่3กับ4เบ้ายางจะลอยขึ้นแปลกๆหลวมๆ ออกแรงดึงหน่อยเดียวก็หลุดครับ กลัวว่าใช้ๆ ไปจะอันตรายครับ พรุ่งนี้จะลองโทรคุยกับเค้าดู พึ่งซื้อมายังไม่ได้ใช้เลยเซ็งเลยครับ.
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 11:27:45 am »

ล๊อคไม่แน่น ก็ ดัดเขี้ยวพลาสติกหัวล๊อคให้มันล๊อคได้หนิคับ  ปัญหาคือ สายใช้งานได้รึเปล่า
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 12:51:03 pm »

เฮอริเคนเป็นสายท่ีทุเรตมากคับไม่ใช่สเป็คเลยเสียบก็ไม่ลงล็อค ผมแนะนำนะเปลี่ยนเป็นของเดิม หรือ R8 กับ R9
เวริ์คกว่าแน่นอน ผมลองมาหมดแล้วคับมันเป็นประสพการณ์ท่ีต้องเจอทุกคนคับ

นี่แหละที่อยากจะบอกแต่แรก  ปัญหาคือ มันเดิมครบสูบรึเปล่า  สายล๊อคไม่อยู่ ยังไม่หนักใจเท่า สายมันไฟรั่ว
Vergins
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 02:22:41 pm »

?ที่พี่น้องว่ามาเล่นเอาผมใจแป้วเลยครับ รอสายหัวเทียนจนแบตหมดเลยครับเลยยังไม่ได้ลองสตาร์ท กะว่าได้สายแล้วค่อยไปชาร์ทแบต และที่สำคัญคือมันล็อคไม่อยู่ด้วยกลัวจะอันตรายจริงๆ ครับ แต่คนขายเค้าคุยดีอยู่เค้าว่าจะเปลี่ยนหรือจะคืนพอดีเห็นบอกเหลืออีกชุดเดียวเดี๋ยวตัดสินใจอีกทีครับ ?ขอขอบคุณพี่น้องทุกท่านนะครับที่มาช่วยตอบ ขอให้มีความสุขกันถ้วนหน้าขอบคุณครับ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์