หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอถามทุกท่านครับ!  (อ่าน 2368 ครั้ง)
chariya
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:04:18 am »

พอดีผมจะซื้อเครื่องเล่น mp3 usb 1 din มาเปลี่ยนตัวเดิม
เพราะตัวเดิมเล่นได้แต่ cd ธรรมดา
เลยอยากได้ review วิธีเปลี่ยนเครื่องเล่นตัวเดิมออก
แนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าจ้า!
อาจจจะมีวีธีที่กระทู้อื่นแต่ผมหาไม่เจอครับ!
ปล.มือใหม่ของลองครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:19:47 am »

ถอดหน้ากากที่ครอบออก  จะเห็นน๊อต 4 ตัว ยึดอยู่  ถอดน๊อต4ตัวออก ก็จะยกเคสเหล็กทั้งเคสออกมาได้  ขันน๊อตเอาวิทยุอันเก่าออก ใส่อันใหม่เข้าไป  แต่ ต้องเดินสายใหม่นิดหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2014, 01:16:24 am โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
วิทยา
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 2

nicz1889@gmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:52:51 am »

ถอดหน้ากากที่ครอบออก  จะเห็นน๊อต 4 ตัว ยึดอยู่  ถอดน๊อต4ตัวออก ก็จะยกเคสเหล็หทั้งเคสออกมาได้  ก็ขันน๊อตเอาวิทยุอันเก่าออก ใส่อันใหม่เข้าไป  แต่ ต้องเดินสายใหม่นิดหน่อย

ตามที่ท่านประธานบอกเลยครับ สายไฟเข้ามีแค่ 3 เส้น นอกนั้นสายลำโพง ยั้วเยี้ยไปหมด อิอิ

น้องมดเขียว_____________________________^^"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์