หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าลำโพงคิงคองเป็นไงบ้าง  (อ่าน 9524 ครั้ง)
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 05:50:41 pm »

พอดีว่าร้านี่ขายอยู่ใกล้ๆบ้านเลยอยากจะขอความเห็นเรื่องคุณ???าพและราคา

เมื่อเที่ยบกับยี่ห้ออื่นๆที่เห็นขายกัน

Golf Green_9048
SKcaraudio ร้านเล็กเล็ก เด็กเด็กทำ แต่ไม่ธรรมดา

จิตพิสัย 3

กอล์ฟคับ มุมส้มรถเขียว 0846779027 NonthaburiZone

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:38:05 pm »

ลำโพงคิงคองยังไม่เคยสัมผัสด้วยตัวเอง
แต่ เคยไปเจอทีมลำโพงคิงคองที่สนามแข่ง แล้วก็เคยผ่ายหูนิดหน่อย
ความคิดส่วนตัวผม เป็นลำโพงแบบเล่นแรงๆหรือแนวโชว์ ลำโพงโม ดังแน่นอนแต่จะดังแบบสบายหูหรือป่าวไม่แน่ใจคัฟ
ถ้าจะเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นต้องดูราคาและสเปคดอกมาก่อนคัฟ  ;D ;D ;D

Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:18:46 pm »

ดังงงง เเต่อัดยาวๆๆๆ เเล้ว เวลาวอย์ร้อนเสียงมันไม่ชัด อะ จากหูผมเองนะ คิดว่าน่าจะเป็นอย่างนั้น

X Ray Koma ChicaCho ชัวร์กว่าครับ เปิดโชว์สะจายยยยยยย โดยเฉพาะรุ่นตัว Top ที่มันเเรงงงงง ค๊อดๆ
๐oBanKo๐

จิตพิสัย -2

เครื่องเสียงBY PowerNcarstereo เครื่องยนต์BYน้าเอ๋พระราม5

859508444
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:41:29 pm »

แต่ละคนบ้าพลังเสียงกันหมดเลยที่มาตอบ   :P :P :P :P

สำหลับผมนะผมว่าไม่เท่าไรนะยังไม่อึดทนเท่าที่ควรแต่ว่าความดังพอได้อยู่
เสียงก็ไม่ดีเท่าไรสู้แบนที่นพบอกไม่ได้(ของเท่ากันสู้ไม่ได้)ไม่ค่ยน่าเล่นมากเท่าไรอ่าคับ ;) ;)

ก็แค่ SR20VE VVL CVT ม้า200 เกียออโต้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องเสียงทุกระบบทุกราคา สอบถามได้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องยนต์ทุกรูปแบบ พูดคุยกันได้คับ

088-883-0416 แบงค์ ^^

www.facebook.com/panupan.bank
Nopparat

จิตพิสัย 3

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:45:08 pm »

แต่ละคนบ้าพลังเสียงกันหมดเลยที่มาตอบ   :P :P :P :P

สำหลับผมนะผมว่าไม่เท่าไรนะยังไม่อึดทนเท่าที่ควรแต่ว่าความดังพอได้อยู่
เสียงก็ไม่ดีเท่าไรสู้แบนที่นพบอกไม่ได้(ของเท่ากันสู้ไม่ได้)ไม่ค่ยน่าเล่นมากเท่าไรอ่าคับ ;) ;)

อู้ยยย เเสดว่าหูเรายังเเยกเเยะเสียงได้อยู่ ยังไม่พัง ฮี่ๆ
        ;D ;D ;D ;D

ปล เอาไว้ฟัง ไม่เเนะนำลำโพงหน้าดอกเเข็ง ขอบลอน ครับ ไปหาลำโพง เเบบ ขอบโดนัทฟังเพราะกว่าครับป๋ม เสียงต่างกันเยอะ
     หรือเอาไว้ ฟังดังๆ ลำโพงพวกนี้พอได้อยู่
หรือ เอาไว้เปิด โชว์ อัดดดด มานนนนนน เข้าปายยยยยย  ตูมๆตามๆๆ เเนะนำลำโพงโมเลยคับ อิอิ  เเรงงงงงงงงงงง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2012, 10:51:23 pm โดย Nopparat » บันทึกการเข้า
๐oBanKo๐

จิตพิสัย -2

เครื่องเสียงBY PowerNcarstereo เครื่องยนต์BYน้าเอ๋พระราม5

859508444
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 01:03:43 am »

แต่ละคนบ้าพลังเสียงกันหมดเลยที่มาตอบ   :P :P :P :P

อู้ยยย เเสดว่าหูเรายังเเยกเเยะเสียงได้อยู่ ยังไม่พัง ฮี่ๆ
        ;D ;D ;D ;D

ปล เอาไว้ฟัง ไม่เเนะนำลำโพงหน้าดอกเเข็ง ขอบลอน ครับ ไปหาลำโพง เเบบ ขอบโดนัทฟังเพราะกว่าครับป๋ม เสียงต่างกันเยอะ
     หรือเอาไว้ ฟังดังๆ ลำโพงพวกนี้พอได้อยู่
หรือ เอาไว้เปิด โชว์ อัดดดด มานนนนนน เข้าปายยยยยย  ตูมๆตามๆๆ เเนะนำลำโพงโมเลยคับ อิอิ  เเรงงงงงงงงงงง

พี่แยกเสียงได้น่า อย่าลืมนะพี่เล่นทุกแนวตั้งแต่ไฮเอ็นจนแนวโชว์

ลำโพงที่ดีต้องได้ทั้ง2แนวทั้ังเปิดเบาๆก็ฟังสบายๆใสๆเพราะๆ แต่ก็สามารถเปิดดังได้ในระดับหนึ่งโดนที่เสียงยังคงเดิมไม่เพี้ยงไป

ก็แค่ SR20VE VVL CVT ม้า200 เกียออโต้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องเสียงทุกระบบทุกราคา สอบถามได้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องยนต์ทุกรูปแบบ พูดคุยกันได้คับ

golfal50
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

golf_zazzz@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 07:59:18 am »

ส่วนตัวผมชอบ  Automic 12นิ้ว ขับด้วย formula-x  นะแรงดี

อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำดินแตก อย่าแยกแผ่นดิน
Nopparat

จิตพิสัย 3

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:12:08 am »

ส่วนตัวผมชอบ  Automic 12นิ้ว ขับด้วย formula-x  นะแรงดี

มาละ ของ เมกา  ;) ;) ;)
๐oBanKo๐

จิตพิสัย -2

859508444
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:18:28 am »

อยู่ที่การจัดงบประมาณว่ามีงบเท่านี้สามารถจัดหาของอะไรได้บ้าง ของตัวนี้สามารถเทียบอะไรได้บ้าง
จะให้บอกว่าตัวนู้นดีตัวนี้ดีก็คงเป้นไปได้ยากนิสหน่อยที่จะบอกได้ทั้งหมดต้องดูงบด้วยคับถึงจะแนะนำได้
ถ้าจะเล่นเครื่องเสียงจิงๆยังไงก็ต้อง50000ขึ้นแค่ค่าของจะติดตั้งร้านไหนก็ว่ากันไปอ่าคับ  ;) ;)

Nopparat

จิตพิสัย 3

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:56:10 am »

อยู่ที่การจัดงบประมาณว่ามีงบเท่านี้สามารถจัดหาของอะไรได้บ้าง ของตัวนี้สามารถเทียบอะไรได้บ้าง
จะให้บอกว่าตัวนู้นดีตัวนี้ดีก็คงเป้นไปได้ยากนิสหน่อยที่จะบอกได้ทั้งหมดต้องดูงบด้วยคับถึงจะแนะนำได้
ถ้าจะเล่นเครื่องเสียงจิงๆยังไงก็ต้อง50000ขึ้นแค่ค่าของจะติดตั้งร้านไหนก็ว่ากันไปอ่าคับ  ;) ;)

ฟราเดี๋ยวนี้ทวิตเตอร์คู่ละ 20 เอง ดัด้วย เเสบหูจี๊ดดด ว่าจะใส่ให้เต็มลำเลย ก๊ากกกก   
patchayas

จิตพิสัย 1

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:34:04 am »

ขอบคุณเทพๆเครื่องเสียงทุกท่านที่มาตอบ

สรุปแล้ว คิงคองเป็นแนวบ้าพลังแต่แรงไม่ค่อยมี  ไม่ค่อยอึด

จริงๆแล้วผมอยากฟังแบบเบาๆสบายๆ  ใสๆ ดังได้ระดับหนึ่ง  เป็นบางอารมณ์เท่านั้น

คงต้องไปดูแนวลำโพงใหม่ล่ะครับ  หาข้อมูลก่อนเสียเงิน มิใช่สิ่งอื่นใดหรอกครับ

กลัวว่าจะเสียเงินแล้วไม่จบ  งบบานปลาย

ทีแรกว่าจะเล่นหนักๆ  แอมป์คลาส์ ดี  ตีตู้ใส่ท้ายรถ  ก็กลัวว่าโคโยตี้จะวิ่งขึ้นมาโยกบนรถผม   เกรงใจคนที่บ้าน ;D

golfal50
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

golf_zazzz@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 11:26:10 am »

เอาแค่งบเรามีและเราชอบครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำดินแตก อย่าแยกแผ่นดิน
Nopparat

จิตพิสัย 3

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 11:36:07 am »

ถูกดีดังต้อง 6x9 ลำโพงครอบจักรวาล ฮี่ๆ  ;D ;D ;D

* spd_20081102100148_b.jpg (24.3 KB, 400x206 - ดู 3325 ครั้ง.)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์