หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .... สายไมล์......... เปลี่ยนค่อเมื่ออะไร / ราคาเท่าไหร่ / มีผลยังไงกับสายที่เก่าแล้ว ?  (อ่าน 2272 ครั้ง)
ปินโต TRD
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 07:47:40 pm »

;D :D  ขอคำแนะนำ พี่ๆเพืือนๆ ด้วยคับ                                           ขอบคุณมาก คับ...   
seasanak

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 02:51:56 pm »

สายเก่าถ้ายังหมุนได้คล่องตัวดีอยู่ก็ไม่มีผลอะไรครับแต่ถ้าสายเก่าแล้วมีอาการฝืดก็สมควรเปลี่ยนหรือถอดสายมาล้างครับเพราะหากสายฝืดหมุนยากจะทำให้ตัวรับที่เรือนไมล์รูดได้ง่าย ตัวรับที่เรือนไมล์จะเป็นพลาสติกมีรูสี่เหลี่ยมเพื่อให้สายไมล์เสียบเข้าไปเวลาสายไมล์หมุนสะดวกเข็มก็จะวิ่งดี-นิ่ง แต่ถ้าสายหมุนติดๆก็จะไปหมุนตัวรับเป็นช่วงๆเหมือนจะกระตุกๆก็จะทำให้ตัวรับที่เป็นพลาสติกเกิดรูหลวมได้ครับ
ความเข้าใจส่วนตัวครับ

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
ปินโต TRD

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 04:11:50 pm »

ขอบคุณคับ  คุณ saenasak
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์