หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลงเบรคหลังเป็นดิส  (อ่าน 2187 ครั้ง)
Thanadech
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 01:42:15 pm »

อยากสอบถามเกี่ยวการแปลงเบรคหลัง จากดรัมเป็นดิส ว่าใช้ ของอื่นได้ไหมที่ไม่ใช่ของ ep มันหายากมากๆๆๆๆ

ถ้าของ ep ราคาค่าของเท่าไร ค่าแปลงเท่าไร เเล้วต้องเปลี่ยน หม้อลม ด้วยหรือเปล่า ตัวกระจายเเรงดัน ด้วยใช่ไหมคับ
ถ้าของรุ่นอื่น ของอะไรบ้างคับ ค่าของ+แปลง

แล้วหน้าเปลี่ยนไปเล่น levin ใหญ่ขึ้นด้วยดีไหมอ่ะคับ

ปล. ที่อยากเปลี่ยนหลังเพราะ ดรัมมันไม่สวย เลยอยากเปลี่ยนเป็นดิส มันสวยกว่าเยอะๆๆๆๆ.
รถเดิมๆๆ อยากสวยอยากหล่อ คับ

ขอบคุณมากคับที่ช่วยหาคำตอบ

มีปากก็พูดไป น้ำลายไม่ต้องซื้อ

ผู้หญิง คบ คนจน รัก คนดี สุดท้าย แต่งงานกับ คนรวย
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 12:10:54 pm »

หลังต้องใช้ดิสของep82/91 เท่านั้น  ราคาประมาณ4500-5000บาท ใส่ได้พอดีๆโดยไม่ต้องแปลง  แต่ต้องมีสายเบรคมือมาครบๆ 
Thanadech
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 08:10:29 pm »

ขอบคุุณคับ ที่ช่วยหาคำตอบ

รออีก สักพักแล้วผมจะสั่งนะคับ สั่งนานไหมอ่ะคับถึงได้ของ มีร้านเปลี่ยนแนะนำด้วยเปล่าคับ ผมอยู่ รังสิตอ่ะคับ

แล้วค่าใส่เท่าไรอ่ะคับ 

ผมไม่เคยแต่งรถอ่ะคับ

มีปากก็พูดไป น้ำลายไม่ต้องซื้อ

ผู้หญิง คบ คนจน รัก คนดี สุดท้าย แต่งงานกับ คนรวย
โก้ครับ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

รักธรรมชาติ เสียงเพลง วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี่

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 03:32:42 pm »

น่าสนใจด้วยคน ได้ราคาอย่าลืม บอกกันบ้างครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์