หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราติดแก๊สจากร้าน A แต่นำรถไปตรวจสอบซ่อมบำรุงที่ร้าน B จะทำได้มั้นครับ???  (อ่าน 2558 ครั้ง)
babb_boatboat
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 04:37:25 pm »

คือผมใช้รถแถวบางแสน แต่ไมไปติดตั้งมากจากร้านแถวบ้านบึง
ปัจจุบัน(ใช้แก๊สเข้าปีที่ 3 แล้ว ไม่เคยกลับไปที่ร้านเดิมเพื่อตรวจเช็คอะไรเลย) เริ่มรู้สึกว่ารถมันต้องรับการดูแลรักษาระบบแก๊สบ้างแล้ว
ปัญหาคือไม่มีเวลาไปแถวบ้านบึง แต่มีร้านติดตั้งแก๊สใกล้ที่พักแถวบางแสน(ยี้ห้อเดียวกับที่เราไปติดมาจากบ้านบึง)
เป็นไปได้มั้ยที่เค้าจะตรวจเช็ครถให้เรา แต่ผมก็เคยโทรไปถามมาแล้ว ที่้รานเค้าบอกว่าให้เอาคู่มือการติดตั้งมาด้วย
เกิดอาการงงครับ ว่าจะไปเอาจากที่ไหน ร้อนใจมากๆช่วงนี้ วิ่งๆไปเริ่มมีอาการสำลักแก๊สต้องเปลี่ยนเป็นน้ำมันตลอด --"

@....อร่อยใคร....อร่อยมัน....@
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 04:47:16 pm »

น่าจะได้น่ะ!!
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 05:14:30 pm »

เป็นผมจะบอกเค้าว่าหนังสือระเหยไปพร้อมแก๊สหมดแล้ว 3 ปีแล้วอ่ะครับ
babb_boatboat
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:18:35 am »

ระเหยเลยหรอครับ 555

@....อร่อยใคร....อร่อยมัน....@
BoY101
**

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:56:16 pm »

คู่มือการติดตั้ง หมายถึง คู่มือการตรวจเช็คระยะหรือปล่าว ผมติดตั้งแก๊สของ versus เค้าก็มีมาให้อยู่นะครับ ข้างในเค้าจะบอกว่าติดวันที่เท่าไหร่ ตรวจเช็คอะไรไปบ้างแล้ว รหัสอุปกรณ์ที่ใช้ ระยะที่ต้องตรวจเช็ค อะไรอีกมากมายครับ เวลาผมเอารถไปเช็คระบบเค้าก็จะขอคู้มือเล่มนี้ด้วยครับ แล้วก็ลงบันทึกว่าทำอะไรไปบ้าง

BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:00:56 pm »

ทำได้ครับ 

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์