หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องหม้อต้มคับ  (อ่าน 2378 ครั้ง)
Boyzaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 01:14:06 am »

รถผมออโต้ปี 97 ยาง 14/185/60 ติดแก๊สระบบดูดถัง 58 ลิตร ราคาแก๊ส ณ ปัจจุบัน 12.79 เติมเต็มถังวิ่งได้ประมาณ 300 กว่าโล แต่เคยฟังจากเพื่อนสมาชิกโดยเฉลี่ยน่าจะอยู่ที่ประมาณกิโลละ 1 บาท แต่ผมลองคำนวนแล้วรถผมกินมากกว่าปกติ ปัญหามีอยู่ว่าหม้อต้มของผมนั้นเป็นหม้อต้มเก่าของรถที่มีเครื่องยนต์ขนาด 3000 ซีซี แต่เจ้าของหม้อต้มเดิมเค้าติดระบบดูดแล้วรถวิ่งแล้วมีปัญหาเลยเปลี่ยนไปติดระบบหัวฉีดแทน ผมเลยเอาหม้อต้มมาใช้กับน้องโซของผม เลยอยากรู้ว่ามันเกี่ยวกับหม้อต้มหรือไม่ที่ทำให้รถผมกินแก๊สมากกว่าปกติ เพราะช่างแจ้งว่าอย่างนั้น รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยคับ
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:13:10 am »

ผมไม่แน่ใจมากนะครับ
แต่ในใจผมผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับการกินแก๊สมากนักคิดว่าการกินแก๊สของท่านน่าจะ
มาจากการจูนแก๊สมากกว่าครับ  หรือไม่ก็รอท่านผู้รู้อีกทครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
Boyzaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 05:19:42 pm »

ผมไม่แน่ใจมากนะครับ
แต่ในใจผมผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับการกินแก๊สมากนักคิดว่าการกินแก๊สของท่านน่าจะ
มาจากการจูนแก๊สมากกว่าครับ  หรือไม่ก็รอท่านผู้รู้อีกทครับ
ขอบคุนคับ
Pazabaja
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

funnysperm@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 06:43:08 pm »

เมื่อก่อนรถผมก็กินขนาดนี้เลยครับ แต่หลังจากจูนแก๊สมาใหม่ก็วิ่งได้ประมาณ 500โล -530โล โดยประมาณครับ

Boyzaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 09:46:25 am »

เมื่อก่อนรถผมก็กินขนาดนี้เลยครับ แต่หลังจากจูนแก๊สมาใหม่ก็วิ่งได้ประมาณ 500โล -530โล โดยประมาณครับ

ขอบคุนมากๆเลยคับ งั้นผมคงต้องเปลี่ยนช่างจูนแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์