หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก้สมาแล้ว หม้อน้ำรั่วเปลี่ยนจุดไปเรื่อยๆ แก้ปัญหาอย่างไรดีครับ  (อ่าน 2236 ครั้ง)
โก้ครับ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

รักธรรมชาติ เสียงเพลง วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี่

« เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:35:39 am »

ผมติดแก้สมาแล้ว ปีกว่า ครั้งแรกหม้อน้ำรั่ว ไปซ่อมเปลี่ยนฝาบนและล้างหม้อน้ำมาครั้งหนึ่งแล้ว ใช้น้ำยาหม้อน้ำ toyota ไม่ผสมน้ำใส่ ตอนนี้หม้อน้ำรั่วตำแหน่งอื่นอีก และช่วงท่อต่อต่เข้าเสื้อสูบ รั่วอีก เห็นช่างหม้อน้ำบอกว่า เปลี่ยนเป็นหม้อน้ำแบบ สองแถว จะแก้ปัญหาได้ รบกวนท่านผู้รู้ว่า

+เราเปลี่ยนหม้อน้ำเป็นสองช่องจะแก้ปัญหาเรื่องความร้อนได้หรือไม่ครับ
+เราควรเลือกซื้อหม้อน้ำอย่างไรจากแหล่งไหนครับ
+ราคาเฉพาะหม้อน้ำเท่าไรครับ
+เราสามารถเปลี่ยนมู่เล่ของพัดลมหม้อน้ำให้เล็กลงได้อีกไหมและใช้มู่เล่เบอร์อะไรซื้อที่ไหนครับ
  ???รบกวนถามเป็นชุด เพื่อเป็นประโยชน์เพื่อนๆ เพราะหน้าร้อนแบบนี้ รถใช้แก้ส แอร์เลยสู้ไม่ไหวครับ
ขอบคุณครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:38:40 am »

เปลี่ยนหม้อน้ำลูกใหม่แบบธรรมดาไปเลยครับ 3000กว่าบาท   รถไม่ได้วางเครื่องไม่จำเป้นต้องใช้แบบ2ช่องคับ
น้ำรั่วท่อทางเข้าเสื้อสูบ ก็ถอดออกมาขัดทาซิลิโคลนใหม่รัดเข็มขัดให้แน่นๆก็หายแล้วครับ
thanaphon_tik
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:12:38 am »

8) ผมเพิ่งโทรไปเมื่ออาทิตย์ก่อน ที่ร้าน พี.ที.หม้อน้ำรถยนต์ (084-427-1309) แถว ซ.อิสร???าพ 49 ฝั่ง รพ.ศิริราช... ราคาพร้อมติดตั้ง (หม้อน้ำเดิมๆ ) 2,800 บาทครับ... ยังไงก็โทรไปสอบถามก่อน... ของมี ของหมดไหม ราคาน่าคบครับ...
 :D

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์