หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดหัวฉีดของBSM มาแล้ว ตอนี้มีน้ำออกที่ปลายท่อไอเสีย  (อ่าน 2360 ครั้ง)
Coolman
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:22:31 am »

อยากรู้ว่ามีของใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ ไม่รู้ผิดปกติหรือป่าว และต้องแก้ยังไง

ล้อหมุน แอร์เย็น ไม่เปียกฝน ก็พอแล้ว ดีใจที่ได้ใช้โซลูน่าพอเพียง
Art-Soluna
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

whevv@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:45:46 am »

ปกติคับ "เครื่องดี น้ำออกท่อ" ช่างบอกมา

patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:57:37 am »

ไม่ผิดปกติครับ  เหมือนรถผมเลยติด BSM เหมือนกัน

รถรถใหม่ๆก็เป็นครับ มันแสดงให้เห็นว่ารถของท่านมีการเผาไหม้ที่สมบูรณ์
จะมีก๊าซ และน้ำ เป็นผลผลิตจากการเผาไหม้คับ
หรือท่อรถของเรา มีความชื้นอยู่ในท่อไอเสีย เมื่อมีความร้อนจากไอเสียไปกระทบเข้า
จะทำให้ความชื้นนั้นมีอุณห???ุมิสูงขึ้นจนกลายเป็นไอน้ำ
สังเกตุได้ในฤดูหนาว ตอนเช้าๆสตาร์ทรถ แล้วทั้งไอและน้ำออกท่อเลยคับ
แต่ถ้าควันออกอย่างเดียว ออกตลอดเลยแสดงว่าเครื่องท่านจะหลวม น้ำมันเครื่องพร่อง  งานเข้าครับ
ส่วนอาการน้ำออก จะเป็นแค่ตอนเช้า ขับไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หายเองแหล่ะคับ

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=42552.0

Coolman
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:01:32 pm »

ใช่เลยครับน้ำใสๆมันจะกระเด็นออกจากปลายท่อตอนเช้าๆหรือช่วงอากาศเย็นๆตามที่บอกมาเลยครับสักพักก็จะหายไปเอง แต่เคยถามช่างในวันที่ติดตั้งแก๊สเสร็จเขาบอกว่าเครื่องยังดีอยู่ไม่หลวม ตอนแรกผมก็ไม่อยากจะเชื่อช่างเท่าไรเพราะว่ารถเราก็อายุ10กว่าปีแล้ว(รถปี99) ขอบคุณทั้ง2ท่านนะครับ ;D ;D :D

ล้อหมุน แอร์เย็น ไม่เปียกฝน ก็พอแล้ว ดีใจที่ได้ใช้โซลูน่าพอเพียง
arsepop
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:54:44 pm »

เครื่องเผาไม้สมบูรณ์ครับ

ง่ายๆ คือ เครื่องแน่น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์