หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊สหัวฉีด bsm มา รอบสวิง เบาดับ มันเกิดจากอะไรค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 9818 ครั้ง)
bellberry
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 07:16:40 pm »

หนูติดแก๊สหัวฉีดของ bsm มา มีปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ติด คือรอบสวิง เบาดับ เวลาใช้แก๊สเครื่องก็จะสะดุด จูนมาเป็นสิบๆ รอบ ก็ไม่หายค่ะ ไม่รู้ว่ามันเกิดมาจากอะไร ใครมีร้านที่ติดตั้งดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 07:26:01 pm »

ขับน้ำมันเป็นอะไรไหมครับ

bellberry
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 05:30:09 pm »

ขับน้ำมันเป็นอะไรไหมครับ
ขับน้ำมันนิ่งค่ะ
patchayas

จิตพิสัย 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 07:39:42 pm »

ถ้าน้ำมันนิ่งก็ต้องมีปัญหาเรื่องแก๊สแล้วล่ะครับ

แก้ไขเบื้อต้น
ตั้งไฟให้แก่ขึ้นอีก
เปลี่ยนหัวเทียน
เปลียนกรองอากาศ
ล้างปีกผีเสื้อ

แล้วจูนแก๊สใหม่อีกที

Lufy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย -1

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 08:39:01 pm »

หนูติดแก๊สหัวฉีดของ bsm มา มีปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ติด คือรอบสวิง เบาดับ เวลาใช้แก๊สเครื่องก็จะสะดุด จูนมาเป็นสิบๆ รอบ ก็ไม่หายค่ะ ไม่รู้ว่ามันเกิดมาจากอะไร ใครมีร้านที่ติดตั้งดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ลองเปลี่ยนร้านจูนดูยังครับ
bellberry
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 05:57:37 pm »

ถ้าน้ำมันนิ่งก็ต้องมีปัญหาเรื่องแก๊สแล้วล่ะครับ

แก้ไขเบื้อต้น
ตั้งไฟให้แก่ขึ้นอีก
เปลี่ยนหัวเทียน
เปลียนกรองอากาศ
ล้างปีกผีเสื้อ

แล้วจูนแก๊สใหม่อีกที
หนูทำไปทั้งหมดที่พี่บอกแล้วก็ยังไม่หายค่ะ เคยลองเปลี่ยนร้านจูนแล้วก็ดีขึ้นเฉพาะตอนอยู่ที่ร้าน พอขับรถออกมาซักพักก็เหมือนเดิมอ่ะค่ะ 
patchayas

จิตพิสัย 1

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 09:57:07 am »

ถ้าเปลี่ยนแล้วผมว่า  เปลี่ยนร้านเลยดีกว่าครับ  ถ้าไปทำอีกคิดว่าไม่จบ  ผมก็ใช้ BSM เหมือนกัน

อยู่แถวไหนครับเผื่อว่าเพื่อนสมาชิกจะได้แนะนำร้านจูนให้

ผมว่าจะซื้อสายมาจูนเองเหมือนกันตอนนี้หาความรู้อยู่ครับ ;D

bellberry
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 08:46:10 pm »

ถ้าเปลี่ยนแล้วผมว่า  เปลี่ยนร้านเลยดีกว่าครับ  ถ้าไปทำอีกคิดว่าไม่จบ  ผมก็ใช้ BSM เหมือนกัน

อยู่แถวไหนครับเผื่อว่าเพื่อนสมาชิกจะได้แนะนำร้านจูนให้

ผมว่าจะซื้อสายมาจูนเองเหมือนกันตอนนี้หาความรู้อยู่ครับ ;D
หนูอยู่แถวบางบัวทองค่ะ ถ้าหนูอยากให้ที่ร้านเค้าไล่ระบบใหม่เลยจะพอมีร้านไหนที่เค้ารับทำบ้างมั้ยค่ะ หนูว่าเค้าอาจจะทำการติดตั้งมาไม่ดีรึป่าว เพราะจูนหลายรอบแล้วก็กลับมามีอาการเหมือนเดิมอีกอ่ะค่ะ
patchayas

จิตพิสัย 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 12:15:06 pm »

แถวบางบัวทองลองโทรถามพี่โจ้ดูครับ

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=6949.0

bellberry
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 06:08:37 pm »

แถวบางบัวทองลองโทรถามพี่โจ้ดูครับ

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=6949.0

ขอบคุณนะค่ะ
Coolman
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 02:02:30 am »

ของผมก็ติดของ bsm เหมือนกันยังไม่มีปัญหาอย่างที่ว่าเลยนะครับ แต่จะมีสะดุดช่วงเปลี่ยนจากแก๊สมาใช้น้ำมันถือว่าเป็นเรื่องปกติ ผมว่าน่าจะเป็นที่ความชำนาญของช่างที่ปรับจูนมากกว่าครับ

ล้อหมุน แอร์เย็น ไม่เปียกฝน ก็พอแล้ว ดีใจที่ได้ใช้โซลูน่าพอเพียง
patchayas

จิตพิสัย 1

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 09:09:33 am »

จริงๆผมว่ายี้ห้อนี้ก็ไม่ขี้เหล่นะครับ ;D

Coolman
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:38:30 am »

ชมกันเองนะคุณpatchayas 555   แต่ของเขาดีจริงๆนะ

ล้อหมุน แอร์เย็น ไม่เปียกฝน ก็พอแล้ว ดีใจที่ได้ใช้โซลูน่าพอเพียง
patchayas

จิตพิสัย 1

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:46:58 am »

ของเขาดีก็ต้องชมอ่ะครับ  อยู่ที่คนติดตั้ง  และรถเราเอง สมบูรณ์มากน้อยแค่ไหนครับ

ติดแล้วก็ต้องคอยสังเกตุนิดนึ่ง  และแก้ไขเป็นจุดๆ  เท่านั้นแหละ  รถก็จะอยู่กับเราอีกนานเลยครับ ;D

bellberry
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 09:57:00 am »

ของเขาดีก็ต้องชมอ่ะครับ  อยู่ที่คนติดตั้ง  และรถเราเอง สมบูรณ์มากน้อยแค่ไหนครับ

ติดแล้วก็ต้องคอยสังเกตุนิดนึ่ง  และแก้ไขเป็นจุดๆ  เท่านั้นแหละ  รถก็จะอยู่กับเราอีกนานเลยครับ ;D
แล้วของพวกพี่ๆ ไปติดที่ไหนกันมามั่งอ่ะค่ะ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์