หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคาติด NGV คับผม มีไครติดมาบ้างละคับพี่น้อง  (อ่าน 3378 ครั้ง)
TUCK
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:30:05 pm »

อยากทราบว่ามีพี่น้องเรา ไครติดNGV มาบ้างคับผม มีปัญหาไรบ้างไหม และราคาเท่าไร ติดยี่ห้อไรดีคับผม แนะนำทีคับผม
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:33:25 pm »

ติด LPG ดีกว่านะคับ  ดูแลง่ายกว่า NGV นะคับ      NGVไม่น่าติดหรอกคับ ถังแก๊สหนักมากๆ และ เติมได้น้อยคับ  ผมใช้ LPGมา 6ปีแล้ว   ไม่มีปัญหาใดๆคับ ดูแลง่ายคับ ไม่อันตรายเท่า NGV คับ   
TUCK
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:49:22 pm »

ขอบพระคุณครับผมคุณแบงค์
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 12:37:51 pm »

ยังไงลองศึกษาให้ดีก่อนติด NGV นะครับ  :-\

http://www.tpautogas.com/s0101/index.php?pgid=index

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
can272525
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 06:47:02 pm »

NGV หาที่เติมยากมาก ๆ ครับ ส่วนใหญ่จะติดป้ายว่าแก๊สหมด 5555

ทีซี คอมพิวเตอร์ อยู่ตรงข้าม อบต.แคราย จ.สมุทรสาคร
บริการซ่อม ซื้อ ขาย ประกอบคอมใหม่ และอุปกรณ์ต่อพ่วง
Riquelme8
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 12:54:51 am »

ngv ก็เป็นทางเลือกที่หน้าสนใจถ้ายอมรับข้อดีข้อเสียของมันได้  ข้อดีคือถูก อันตรายน้อยกว่าเพราะรั่วแล้วลอยขึ้นฟ้า แต่ถ้าถังระเบิด ก็แก้วหูแตก ข้อเสีย ถังหนัก เติมบ่อย แรงตก  และวาล์วไอเสียจะยัน จากการที่มันมีออกเทนสูงถึง 120 ทำให้ไฟลามช้า  วาล์วไอเสียเปิดแล้วแต่ยังเผาไหม้ไม่เสร็จ

LPG ข้อดีคือคุณสมบัติใกล้เคียงน้ำมันมากกว่า เติมเต็มถึงวิ่งได้เท่าๆน้ำมัน  ข้อเสียคือแพงกว่า และอันตรายกว่าเพราะถ้ารั่วก็นองอยู่บนพื้น โดนสเก็ดไฟปุ๊บ ติดปั๊บ แต่น่าจะวิ่งหนีทันอยู่ 55 และราคาแพงกว่า ngv

แต่ผมเลือก lpg ครับ ใช้มาสองปีกว่าแล้ว มีความสุขดีครับ
roj2866
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 01:27:35 am »

อยากทราบว่ามีพี่น้องเรา ไครติดNGV มาบ้างคับผม มีปัญหาไรบ้างไหม และราคาเท่าไร ติดยี่ห้อไรดีคับผม แนะนำทีคับผม
ผมติดอยู่ครับ ติดตั้งแต่ช่วงแรกๆครับ ตอนนั้นราคา 60000 บาท ช่วงนั้นมีการสนับสนุนลดให้ 10000 บาท เหลือ 50000 บาท
ติดที่ SO พัทยา อยู่ในศูนย์รถยนต์โปรตรอนก่อนถึงตลาดน้ำสี่???าคที่พัทยา แล้วอยู่ตรงข้าม ถังเหล็กแคปซูล 70 ลิตรน้ำ เติมก๊าซได้ 15 กิโลกรัม
วิ่งได้ ประมาณ 250 กิโลเมตร ถ้าิวิ่งยาวๆ ได้ประมาณ 28 กิโลเมตร เคยเติมเต็มถังจากชลบุรี 125 บาท วิ่งถึงหัวหินหมดถังพอดี บรรทุกของเต็มรถ
ล้อหลังมุดซุ้มเลย ประหยัดสุดๆ ครับ
Date
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 04:20:30 pm »

ผมติดอยู่ครับ ติดตั้งแต่ช่วงแรกๆครับ ตอนนั้นราคา 60000 บาท ช่วงนั้นมีการสนับสนุนลดให้ 10000 บาท เหลือ 50000 บาท
ติดที่ SO พัทยา อยู่ในศูนย์รถยนต์โปรตรอนก่อนถึงตลาดน้ำสี่???าคที่พัทยา แล้วอยู่ตรงข้าม ถังเหล็กแคปซูล 70 ลิตรน้ำ เติมก๊าซได้ 15 กิโลกรัม
วิ่งได้ ประมาณ 250 กิโลเมตร ถ้าิวิ่งยาวๆ ได้ประมาณ 28 กิโลเมตร เคยเติมเต็มถังจากชลบุรี 125 บาท วิ่งถึงหัวหินหมดถังพอดี บรรทุกของเต็มรถ
ล้อหลังมุดซุ้มเลย ประหยัดสุดๆ ครับ
  ระบบดูด หรือ หัวฉีดครับ จูนบ่อยไหม ถัง 70 ลิตรนี่แค่ทำฐานยึดถัง ไม่ต้องเจาะเบาะใช่ไหมครับ รถผมวิ่งใกล้ๆ   250 กม เติมที ก็โอเคนะอืดหน่อยก็ไม่เปงไร เน้นประหยัด ไม่เน้นแรง

lol lol lol
roj2866
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:45:21 am »

วิ่งได้ ประมาณ 250 กิโลเมตร ถ้าิวิ่งยาวๆ ได้ประมาณ 280 กิโลเมตร เคยเติมเต็มถังจากชลบุรี 125 บาท วิ่งถึงหัวหินหมดถังพอดี บรรทุกของเต็มรถล้อหลังมุดซุ้มเลย ประหยัดสุดๆ ครับ
  ระบบดูด หรือ หัวฉีดครับ จูนบ่อยไหม ถัง 70 ลิตรนี่แค่ทำฐานยึดถัง ไม่ต้องเจาะเบาะใช่ไหมครับ รถผมวิ่งใกล้ๆ   250 กม เติมที ก็โอเคนะอืดหน่อยก็ไม่เปงไร เน้นประหยัด ไม่เน้นแรง
หัวฉีดครับ ผมใช้มา 2 ปี พึ่งจะจูนเมื่อเดือนสิงหาคมนี่เองครับ ไม่ต้องเจาะเบาะครับ ตอนนี้อยากเรียนติดตั้งแก็สแล้วก็จูนเองครับ
n.thawin
**

จิตพิสัย 0

สนุกกับ ชีวิต ไปวันๆ

n.tha_win@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 07:29:08 am »

ผมติด ngv อยู่ อยู่ต่างจังหวัด ติดมา3 ปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร
สิงที่ได้
ข้อดี 1 ประหยัดตกกิโลเมตร 60ตังค์ เติมก๊าซครังนึง110บาท วิ่งได้210 กม.

ข้อเสีย1 รอเติมนาน แต่ถ้าอยู่ กทม ใกล้ท้อก๊าซก้อคงดี
           2 ตรวจ ngv ทุกปี ปีละ500บาม
           3 ไปเที่ยวหรือเทศกาน ไม่มีโอกาศเติมเพราะก๊าซหมด
ถ้าจะติดตัวไหน ก้อประหยัดใช้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์