หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊ซแล้วไฟเครื่องเตือน  (อ่าน 5879 ครั้ง)
แหลมสิงห์
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่ม อย่างหมา

pich_uru@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 04:48:32 pm »

รถ ผม ติด LPG สังเกตุว่าเวลาสับไปใช้แก็ส วิ่งไปจอดที่ทำงานลองเปิดฝากระโปรงดู อุณห???ูมิความร้อนเครื่อง ร้อนมากครับ เป็นเหมือนกันใหมคับ ร้อนใจมาก ทีแรกนึกว่าพัดลมเสีย หม้อน้ำตัน มีส่วนใหมคับ
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

สงบ สยบ เคลื่อนไหว

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:02:25 am »

มีใครเป็นไหมครับ เพิ่งติดแก๊ซมาไฟเครื่องมันโชว์ ตอนStartมันดับ สัก2วิมันก็ขึันโชว์ มีวิธีแก้ไขไหมครับ และรอบเครื่องน้ำมันและแก๊ซอยู่ 500เอง

ไม่ทราบหายหรือยัง?

ก่อนหน้านี้เป็นเหมือนกันค่ะ พอตอนไปเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ช่างก็ตรวจระบบไฟให้ ตอนนี้หายแล้ว
ร้านนี้แนะนำดีค่ะ อันไหนควรเปลี่ยน ถึงกาลต้องซ่อม ก็จะบอกตรงๆ ร้านอยู่แถว ทาวน์อินทาวน์ค่ะ เส้นศรีวรา

ชื่อ B. car service ช่างชื่อคุณบอย 081-7503461

ส่วนราคาค่าเสียหาย ก็ต่อรองกันเองนะคะ เพราะกรณีที่ช่างทำให้เพราะแกบอกว่าไหนๆก็มาเปลี่ยนสายพานด้วยแล้ว เป็นบริการแถมไปค่ะ ใจดีๆ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์