หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 17   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (ขาย)...กล่องแต่ง M+,M+Perfectเพิ่มความแรง ,กล่องคันเร่งไฟฟ้าS-DriveและSmartGaug  (อ่าน 81424 ครั้ง)
sawangrs
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 03:20:01 pm »

อัพรูปจากตัวแทนอยุธยาสักหน่อย  มากับนิววิออสและวีโก้เครื่องเบนซิล

sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 09:25:31 pm »

UP
sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:21:59 pm »

รูปรถลูกค้าจากตัวแทนชลบุรี  Honda Jazz มาแรงแบบประหยัดกับ M+ by Little Giant II
หลังติดตั้งเสร็จและจูน ลูกค้าพอใจมากครับ

รูปรถลูกค้าจากตัวแทนอยุธยา  ผลงานติดตั้งกล่อง M+ ในยาริส อย่างแรง แถมความประหยัดมาด้วย

วันอาทิตย์นี้เข้ากรุงเทพเขตมีนบุรี   บางเขน  ลูกค้าท่านใดสนใจติดต่อสอบถามได้ครับ

081-0022364  หนึ่ง
sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:53:35 pm »

UP
sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 11:28:03 am »

UP  สักนิดครับ 
sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:45:40 pm »

]วันศุกร์นี้เข้าศรีนครินทร์  ลูกค้าท่านใดสนใจติต่อสอบถามได้ครับ

sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:56:30 pm »

]วันศุกร์นี้เข้าศรีนครินทร์  ลูกค้าท่านใดสนใจติต่อสอบถามได้ครับ

UP
sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:11:43 pm »

อัพนิดนึงครับ  กับผลงานกล่องครับ

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=29891.0
sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 10:37:39 pm »

อัพรูปจากตัวแทนซักหน่อยครับ

Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 10:42:58 pm »

เออ มันทำงานเเทนกล่อง ecu เลยป่าวคับ   ;D
sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 02:16:53 pm »

เออ มันทำงานเเทนกล่อง ecu เลยป่าวคับ   ;D

ไม่ได้ทำงานแทนเลยครับ  กล่องเราเพียงเข้าไปหลอกสัญญาณกล่อง ECU อีกทีนึงครับ

เพื่อให้จ่ายเชื้อเพลิงเพิ่มมมากขึ้น

UP

ขาย Smart Gauge 2 ตัว  ราคาพิเศษ สำหรับโตโยต้าเบนซิลครับ
Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 07:07:10 pm »

ไม่ได้ทำงานแทนเลยครับ  กล่องเราเพียงเข้าไปหลอกสัญญาณกล่อง ECU อีกทีนึงครับ

เพื่อให้จ่ายเชื้อเพลิงเพิ่มมมากขึ้น

UP

ขาย Smart Gauge 2 ตัว  ราคาพิเศษ สำหรับโตโยต้าเบนซิลครับ

ดูรูปเกจหน่อกัฟ
sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 01:57:31 am »

UP

ดูรูปเกจหน่อกัฟ

เป็นของใหม่ยังไม่แกะห่อ 1 ตัว  และอีกตัวเป็นของผมใช้เองเพิ่งถอดออก  มีรอยด้านบนนิดหน่อยครับ
เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ

อัพรูปสองคันกับ Altis กับกล่อง M+Parfact

และ New  Altis  กับกล่องคันเร่งไฟฟ้า S-Drive ครับ

sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:15:24 pm »

ผลงานติดตั้งกล่อง M+ Perfect ใน Altis

[/quote]

ผลงานติดตั้งกล่อง M+ Perfect กับ กล่องปลดล็อคคันเร่งไฟฟ้า S-Drive

เจ้าของรถพอใจมาก บอกว่าคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปจริงๆ เยี่ยมครับ 

[/quote]
sawangrs

จิตพิสัย 0

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:57:50 pm »

มาอัพสักนิดกับกล่องเบนซิล M+  By  Little  Giant

ทำออกมารองรับกับลูกค้าตระกูลฮอนด้า  Vtec  แล้วครับมาล็อตแรกเพียง 4 ใบเท่านั้นครับ

จัดหนักไปอีก 1คัน มาไกลจากจ.สระแก้ว เจ้าของรถให้ความไว้วางใจใน Little Giant M+ Perfect Box

พร้อม Review ผลเทสบน Dyno ที่เจ้าของรถเองถึงกับยิ้มแฉ่ง เชิญชมได้เลยครับ

Altis รุ่นแรก เครื่อง 1.6 3ZZ-FE เดิมๆ หัวเทียนเดิม กรองผ้า K&N กราววาย ค้ำโช๊คตัวนอก ช่วงล่าง TEIN ปรับไฟฟ้าจากในรถ ตกแต่งสไตล์ตัวนอก

ให้ความไว้วางใจติดตั้งกล่อง M+ Perfect Box โดยคันนี้จัดกล่อง M+ Perfect Box คู่กับ Smart gauge ไป

หลังติดตั้งเสร็จ ออกไปวิ่งทดสอบกันหน่อย จากแจ้งวัฒนะ ไปเส้นวงแหวนรอบนอกตะวันตกกันเลย

เจ้าของบอกรู้สึกว่าดีขึ้นนิดนึง คันเร่งเบาขึ้นอีกหน่อย รอบมาไวขึ้น อัดได้จมไมล์ แอบอมยิ้ม

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว รถคันนี้ก็ทำไปเยอะ ขอวิ่งทดสอบระหว่าง ก่อนติด กับ หลังติด กล่อง M+ Perfect หน่อยละกัน

จัดไปเลยพี่ Test Car ศรีนครินทร์ 2 รัน 1,200 บาท

รันแรก ถอดกล่อง Little Giant M+ Perfect Box ออก แล้วอุดปลั๊กทำเดิมๆ  ได้ดังนี้

รันสอง หลังใส่กล่อง Little Giant M+ Perfect Box  ได้ดังนี้

รวมสองรัน  เอามาเทียบกันก่อนใส่กับหลังใส่  ดีขึ้นแฮะ

เจ้าของรถถึงกับยิ้มแฉ่ง เบนซินแรงม้าขึ้นยากๆ ได้เท่านี้ก็ดีใจแล้ว เพราะก่อนหน้าสมัยเป็นรถบ้านๆ

ยังไม่ได้ทำอะไรเลย รถอืดมากๆ เดี๋ยวนี้วิ่งทางไกลค่อยโอเคหน่อย พูดพร้อมรอยยิ้ม คอนเฟิร์ม!

ถ้าสนใจติดต่อตัวแทนได้เลยค๊าบ   

แรงม้าเเรงบิดเดิมๆ มีแรงบิด 133.6 nm แรงบิดสูงสุดอยู่ถึง 4700 รอบ  และเเรงม้าสูงสุดที 104.2  แรงม้า

หลังจากใส่กล่อง  แรงบิดสูงสุดเพิ่มขึ้นมา เป็น 139.5 nm ดูอาจน้อยนิด แต่แรงบิดสูงสุด มีให้ใช้งานที่รอบต่ำขึ้น ที่ 3610 รอบ  และเเรงม้าสูงสุดเพิ่มขึ้นมา เป็น 107 แรงม้า  แต่แรงม้าดูจากกราฟ มาเร็วกว่าเดิม

ต่อให้ไปใส่ท่อเทพๆ  ใบเป็นหมื่น แรงม้าแรงบิดที่ได้แบบนี้ในรถบ้านเบนซิน ซีซีน้อยๆ  กว่าจะเพิ่มได้ 1 แรงม้าเป็นเรื่องที่ใช้เม็ดเงินค่อนข้างมากเลยทีเดียวครับ ลองศึกษาก่อนตัดสินใจในเว็ปไซด์เกี่ยวกับการเพิ่มสมรถนะเครื่องยนต์เบนซินดูได้เลยครับ  ว่ากว่าจะได้ 10 แรงม้าในเครื่องยนต์เบนซิน ต้องหมดเงินอย่างน้อยเท่าไหร่

และต้องขอขอบคุณพี่จิตต์ ในการติดตั้ง เทสและเอาผลการทดสอบสมรถนะกล่องชาวบ้าน M+ By LITTLE GIANT II  ให้กับพี่น้องตัวแทนและลูกค้าด้วยครับ  ว่าทุกอย่างมีตัวเลขที่ยืนยัน  ให้ลูกค้าได้รับรู้ว่าไม่ใช่ของลวงโลกแต่อย่างใด  ที่เหลือจากนี้คือการตัดสินใจของลูกค้าเท่านั้นครับ ว่าการเลือกใช้เพื่อจุดประสงค์ใด
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 17   ขึ้นบน
  พิมพ์