หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าปัทม์ขึ้นทุกสัญลักษณ์ ติดๆดับ ช่วยด่วนครับ  (อ่าน 1338 ครั้ง)
starfish
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 02:23:14 pm »

รถปี 97 นะครับ ติดแก๊ส AG หัวฉีดมาแล้ว
มีอาการ "ไฟหน้าปัทม์ขึ้นทุกสัญลักษณ์ ติดๆดับ" มาได้ซัก 2 อาทิดย์แล้ว เป็นถี่ขึ้นเรื่อยๆ
1. อาการนี้แปลว่าอะไรครับ
2. อันตรายกับรถหรือไม่
3. แก้ไขอย่างไร
4. ค่าเสียหายคร่าวน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ (เพื่อเปรียบเทียบว่าเข้าศูนย์บริการจะคุ้มกว่าหรือไม่)
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นและคำแนะนำ
พ่อน้องนาย
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 08:50:07 am »

รถปี 97 นะครับ ติดแก๊ส AG หัวฉีดมาแล้ว
มีอาการ "ไฟหน้าปัทม์ขึ้นทุกสัญลักษณ์ ติดๆดับ" มาได้ซัก 2 อาทิดย์แล้ว เป็นถี่ขึ้นเรื่อยๆ
1. อาการนี้แปลว่าอะไรครับ
2. อันตรายกับรถหรือไม่
3. แก้ไขอย่างไร
4. ค่าเสียหายคร่าวน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ (เพื่อเปรียบเทียบว่าเข้าศูนย์บริการจะคุ้มกว่าหรือไม่)
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นและคำแนะนำ
อาการติดๆดับๆ...ส่วนใหญ่เกิดจากจุดเชื่อมต่อหลวมคลอนไม่แน่น..โดยเฉพาะสายขั้วแบตเตอรี่และสายกราวด์ที่ยึดติดทั้งหลาย ลองขยับและขันขั้วแบตและจุดลงกราวด์ต่างๆให้แน่นครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์