หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ !!!!!  (อ่าน 2585 ครั้ง)
sserisawa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Sharp คร้าบบ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 12:17:10 am »

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นจริงกับตัวผม !!!!!!!
วันที่ 3 ก.พ. 2557 เวลาประมาณ 23.30 น.

ผมขับรถเก๋งออกจากบ้านที่แหลมฉบังวิ่งเส้นชากกระปอกเพิ่อจะไปในเครือสหพัฒน์
แล้วก็ได้เจอกับการตั้งด่านแบบไม่มีป้ายหยุดตรวจรึว่าอะไรเลย มีแค่กรวยจราจรตั้งขวางถนนอยู่ ผมก็จอดให้ความร่วมมือ นี่คือบทสนทนา

ผม - ดีครับ
ตร.- ไอ้น้องจะไปไหน
ผม - เข้าไปในเครือครับ ไปหอเพื่อน
ตร. - พี่ถามตรงๆเลยนะเล่นยาครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ !!!! (หน้าตากูนี่ขี้ยาโจ้งแจ้งขนาดนั้นเลยรึไง พร้อมให้ผมอ้าปาก แลบลิ้น)
ผม - ป่าวครับ ผมไม่ได้เล่นยา
ตร.- น้องดูดบุหรี่มั้ย ?
ผม - ผมดูดครับ (พร้อมหยิบให้ดู)
ตร. - น้องเอากันตรงๆเล่นยาครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ (รอบที่สองแล้วนะ !!!!)
ผม - ป่าวพี่ ผมไม่ได้เล่นยาเลย อะไรของพี่ครับ
ตร.- ไอ้น้องลูกผู้ชายด้วยกัน คุยกันตรงๆเลย (คือจะย้ำถามอะไรกูนักหนา กูอยากจะถามกลับมากว่าพี่ตำรวจเล่นยาก่อนออกตรวจใช่มั้ย ตาเมิงลอยเชียว !!!!!!)
ผม - พี่ฟังผมนะ ผมไม่ได้เล่นยาอะไร จะเอายังไงกับผม
ตร.- โอเคๆ ไปเลยๆ (ทำเสียงแบบไม่พอใจ)

*คำถามคือ เดี่ยวนี้พวกเมิงตรวจค้นกันแบบนี้เนี่ยนะ พูดด้วยประโยคพวกนี้เนี่ยนะ ตั้งจุดตรวจแบบไม่มีป้ายด้วย อะไรของพวกเมิงกันครับ เหนื่อยกับตำรวจ(บางตัว)จริงๆ !!!!!

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 08:14:02 am »

จำชื่อ นามสกุล ที่เครื่องแบบมัน  แล้วเอามาประจารลงเนตคับ
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:11:49 am »

คราวหน้าถ้าเห็นตั้งด่าน เตรียมเครื่องอัดเสียงไว้ ส่งคลิปเสียงให้พวกนักข่าว สนุกแน่ๆ ไอ้พวกตะกวดเนี่ย
Piyawat
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 7

LINE ID : soluna293

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:33:18 am »

จำชื่อ นามสกุล ที่เครื่องแบบมัน  แล้วเอามาประจารลงเนตคับ

SOLUNA ONE MAKE RACE
tumppstar

จิตพิสัย 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 12:19:49 pm »

เจอด่านพอจอดควักมือถือถ่ายคลิปไว้ก่อนเลยครัีบ ถ้ามีอะไรผิดปกติจะได้เปนหลักฐาน   แถมประจานได้ด้วยย
beer13

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:38:00 pm »

ตะกวดชัดๆพวกนี้
ตอนเห็นทีแรกนึกว่าจระเข้ แต่พอแลบลิ้นออกมาแม่ง *...ชัดๆ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
sserisawa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Sharp คร้าบบ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 11:52:38 pm »

น่าจะมีเป็นประจำ ม่ายช่ายว่าผมม่ายเคยเจอเรียกนะครับ เคยเจอแต่ม่ายเคยเจอการพูดจาแบบนี้ เหอะๆ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์