หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรให้รีโมทล็อกมีเสียงบีบด้วย  (อ่าน 4498 ครั้ง)
werchon
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 03:31:20 pm »

ทำอย่างไรให้รีโมทล็อกมีเสียงบีบด้วย จะต่อวงจรอย่างไรครับ
Sir.J3enzForSpeed
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

So][unA

qwerty81133@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 01:02:46 am »

ทำอย่างไรให้รีโมทล็อกมีเสียงบีบด้วย จะต่อวงจรอย่างไรครับ

เสียงที่ได้ยินกันทั่วไปมาจากกันขโมยครับ ถ้าเป็นรถยุโรปอาจต่อเข้าเสียงแตรด้วย
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:59:17 pm »

เท่าที่รู้  Soluna Al50  ที่มาจากศูนย์  จะไม่มีระบบกันขโมยมาด้วยครับ  มีแต่รีโมทย์กด central lock เท่านั้น   ไม่มีเสียงด้วยครับ
tewtawat
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:07:22 am »

ไล่หาสายที่ต่อเข้าไปพ่วงกับไฟที่เวลากดล๊อคแล้วไฟหน้าติดอะครับมันจะมีสายวิ่งไปหนึ่งเส้นเข้าไปไฟหน้า พ่วงสายเส้นนั้นเข้าไปที่ขั้วบวกของแตรที่กระจังหน้าแค่นั้นก็เรียบร้อยครับ
whitecrow
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:29:20 pm »

ผมเองเพิ่งซื้อกันขโมยมาติด พอดีไปตลาดเปิดท้ายแถวบ้านแล้วเจอเขาเอามาขาย เลยซื้อมาให้น้องข้างบ้านติดให้น่ะครับ

เวลากดจะมีเสียงบี๊บๆ
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 12:39:49 pm »

เท่าที่รู้  Soluna Al50  ที่มาจากศูนย์  จะไม่มีระบบกันขโมยมาด้วยครับ  มีแต่รีโมทย์กด central lock เท่านั้น   ไม่มีเสียงด้วยครับ
ต้องถามก่อนนะว่าที่ติดของยี่ห้ออะไรมาครับ
ถ้าติดเอง(ให้ร้านติดให้)ส่วนใหญ่จะมีมาให้เลยนะครับเสียง ปิ๊ปๆ ครับ
ลองดูที่คู่มือก่อนครับเพราะจะมีการปิดเสียงได้ครับ 
แต่ถ้าซื้อมาติดเองก็จะมีเสียงครับแล้วแต่ร้านบางร้านก็ต่อกับไซเรนบางร้านก็ต่อกับแตร
ถ้าเป็นที่มาจากศูนย์จะไม่มีระบบกันขโมยมาด้วยครับ
หรือจะเอาของศูนย์กับพี่วิชาญก็ได้ครับอันนี้บอกก่อนนะว่าผมก็เอาของพี่เขามาติดตั้งเองครับ
เขามีวงจรมาให้ครับแต่มีแอบแปลงนิดหน่อยครับ(มีการคิดค่าโฆษณาไหมครับ)อันนี้มีทั้งเสียง
และไฟเลี้ยวกระพริบครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
Jainoom
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 07:46:03 pm »

ต้องถามก่อนนะว่าที่ติดของยี่ห้ออะไรมาครับ
ถ้าติดเอง(ให้ร้านติดให้)ส่วนใหญ่จะมีมาให้เลยนะครับเสียง ปิ๊ปๆ ครับ
ลองดูที่คู่มือก่อนครับเพราะจะมีการปิดเสียงได้ครับ 
แต่ถ้าซื้อมาติดเองก็จะมีเสียงครับแล้วแต่ร้านบางร้านก็ต่อกับไซเรนบางร้านก็ต่อกับแตร
ถ้าเป็นที่มาจากศูนย์จะไม่มีระบบกันขโมยมาด้วยครับ
หรือจะเอาของศูนย์กับพี่วิชาญก็ได้ครับอันนี้บอกก่อนนะว่าผมก็เอาของพี่เขามาติดตั้งเองครับ
เขามีวงจรมาให้ครับแต่มีแอบแปลงนิดหน่อยครับ(มีการคิดค่าโฆษณาไหมครับ)อันนี้มีทั้งเสียง

ผมมีเรื่องปรึกษาพี่เบียร์13ซักหน่อยครับ ขอเบอร์หน่อยได้มั๊ยครับ เบอร์ผม 081 1225567 หนุ่มครับ

+++ ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ใจเรา +++
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:38:18 am »

ผมมีเรื่องปรึกษาพี่เบียร์13ซักหน่อยครับ ขอเบอร์หน่อยได้มั๊ยครับ เบอร์ผม 081 1225567 หนุ่มครับ

คุณได้สิทธิ์นั้นทันทีครับ   0866182555 เบียร์ครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์