หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหยียบคันเร่งช่วงออกตัวครั้งแรกอืดมาก  (อ่าน 1498 ครั้ง)
sumale
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 07:32:42 am »

เหยียบคันเร่งข่วงเช่าๆรถจะมีอาการอืดมาก ไม่ค่อยออกตัวเลย เป็นเพราะยังไม่ได้รอบหรือเปล่าค่ะ
k_Thasanai
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 10

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:17:16 am »

ใครรุ็ตอบทีกระทู้จะตกล่ะ
พ่อน้องนาย
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 12

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:44:34 am »

เป็นเฉพาะเครื่องตอนเช้าๆ อย่างเดียวหรือครับ  อุณห???ูมิเครื่องยนต์เข็มความร้อนขึ้นปกติไหม  รอบเครื่องมีการชดเชยตอนเครื่องเย็นไหม  ตัวที่น่าสงสัยที่สุด ออกซิเจนเซนเซอร์ 
ลองเช็คโค้ดกล่อง ECU ดูครับ ถ้าเพี้ยนมากไฟเช็คเอนจิ้นจะขึ้น  ถ้าไม่มากยังไม่ขึ้นครับ  ใช้มัลติมิเตอร์วัดขั้วเซนเซอร์ดูครับ ผมลืมค่าแล้วใครพอจำค่าได้ช่วยหน่อย  ง่ายสุดลองเข้าศูนย์โตโยต้า แล้วทิ้งไว้ให้เครื่องเย็นเหมือนตอนที่มีอาการแล้วค่อยเช็คโค้ดครับน่าจะใกล้เคียงความเป็นจริงนะ

k_Thasanai
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 10

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 09:29:45 am »

เป็นเฉพาะเครื่องตอนเช้าๆ อย่างเดียวหรือครับ  อุณห???ูมิเครื่องยนต์เข็มความร้อนขึ้นปกติไหม  รอบเครื่องมีการชดเชยตอนเครื่องเย็นไหม  ตัวที่น่าสงสัยที่สุด ออกซิเจนเซนเซอร์ 
ลองเช็คโค้ดกล่อง ECU ดูครับ ถ้าเพี้ยนมากไฟเช็คเอนจิ้นจะขึ้น  ถ้าไม่มากยังไม่ขึ้นครับ  ใช้มัลติมิเตอร์วัดขั้วเซนเซอร์ดูครับ ผมลืมค่าแล้วใครพอจำค่าได้ช่วยหน่อย  ง่ายสุดลองเข้าศูนย์โตโยต้า แล้วทิ้งไว้ให้เครื่องเย็นเหมือนตอนที่มีอาการแล้วค่อยเช็คโค้ดครับน่าจะใกล้เคียงความเป็นจริงนะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์