หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ มุมส้ม เกียร์ธรรมดา ปี97 เปิดแอร์แล้วรอบตก  (อ่าน 7440 ครั้ง)
wuttrayong
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 02:16:22 am »

คุณ thaichong ถ้าจะเอาแต่เรื่องของตัวเองเป็นหลักเอาแต่ใจตนเองคลับนี้ไม่มีให้หลอกครับ ไม่มีคนไหนในคลับนี้เอาแต่ใจตนเองหรอก ผมเข้าใจรถคุณมีปัญหาแต่ทุกปัญหามีทางแก้แต่ไม่ใช่เอานิสัยแย่ๆมาระบายในคลับนี้เขาใจไหม
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 05:48:23 am »

thaichong คำนี้ทึ่คุณใช้  ((ไอ้คลับ กระจอก มิน่า สมช.จึงไมค่อยมี))) คุณแน่ใจแล้วหรือที่พิมมา  ผมจะตอบให้สั้นๆน่ะ !!คุณนั้นละกระจอก!!    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2014, 05:57:55 am โดย THE-ROCK » บันทึกการเข้า
Wachan
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 6

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 07:55:59 am »

ขอความช่วยเหลือคนอื่น แล้วยังมีหน้ามาก้าวร้าว
กระทู้แบบนี้ต้องกดอันไลค์ จิตพิสัยลบ1 ด้านซ้าย
anakinbangna
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 08:03:24 am »

ผมก็สมาชิกใหม่นะครับผมดูWab นี้เกือบทุกวันมา 2ปีกว่าและแต่พึ่งสมัคไม่กี่เดือน ผมเห็นหลายท่านที่เป็นน้องใหม่ขอความช้วยเหลื่อก็มีพี่ๆมาตอบทุกทีนะครับ
แม้แค่ตัวคุณเองก็มีคนเข้ามาถามไถ่เรื่องอาการ เพื่อที่เค้าจะช้วยวิเคาะ ถ้าอาการหนักเค้าไม่รู้เค้าก็ไม่ตอบ แต่คุณกลับมาเหวี่ยง มันใช้ได้หรอครับ..
ตัวผมเองก็เคยตั้งกะทู้ถาม ก็ได้คำตอบดีๆเสมอนะครับถ้าคิดว่าหนักก็ถามช่างเลยครับ.....(อย่าเอา"สันดาน"ตัวเองมาตัดสินคนอื่นแบบนั้นสิครับ)
nirunbp
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 08:37:33 am »

คือผมก้อเป็นคนนึงที่อ่านกะทู้คุณ ช่วงที่คุณมาโพสแรกๆแล้วก้อไม่ได้ตอบคุณ ก้อข้อมูลที่คุณให้มันน้อยไป ที่หลังเวลาคุณไปขอความช่วยเหลือจากใครกรุณาให้ข้อมูลในเรื่องนั้นๆมาให้มากที่สุดนะครับ  แล้วก้ออัพคนช่วยเขาจะได้วิเคราะห์ปัญหาได้ ถ้าต้องมาถามข้อมูลนั้นเพิ่มข้อมูลนี้เพิ่ม มันแสดงเหมือนว่าคุณก้อก้อไม่ได้อยากจะได้รับความช่วยเหลือจริงๆ เช่นรถใช้น้ำมันอะไรแอร์ปกติไหม รอบปกติเท่าไหร่  เป็นมาเมื่อไหร่ ไปทำอะไรมาเพิ่มไหม
เคยล้างปีกผีเสื้อครังสุดท้ายตอนไหน รอบเดินเบาเคยตั้งใหม คุณก้อไม่มีบอกเลย
ดังนั้น ผมมองว่าสิ่งที่คุณ บอกว่าตั้งกระทู้ เพื่อขอความช่วยเหลือ แล้วพอไม่มีคนตอบเพราะข้อมูลที่ไห้มันน้อยไป คุณก้อมาทำเกรียนใส่ ระรานคนอื่น
ผมคงคิดได้อย่างเดียวว่า พ่อแม่คุณคงสั่งสอนมาไม่ดี รึไม่ก้อคงไม่ได้สั่งสอนมา มันเลยทำไห้คุณมีสันดานแย่ๆอย่างนี้
คือถ้าจะทำสันดานแย่ๆอย่างนี้  ไปทำที่บ้านคุณ อย่ามาทำในพื้นที่สาธารณะ    มันทำให้ดูว่าพื้นฐานจิตใจคุณเป็นยังไง มันต่ำอะ
อย่ามาทำไห้คลับดีๆของพวกเราเสื่อมตามคุณไปเลย ขอร้องไป..........ที่อื่นเถอะ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 09:19:23 am »

ผมจะไม่ลบกระทู้ และจะไม่ แบน IP คุณ  Chaichong ด้วย  เพราะเดี๋ยวจะเข้ามาอ่านในบอร์อไม่ได้  ว่าสถานะการณ์ในบอร์ดเป็นอย่างไร    อย่าคิดว่าสมาชิคท่านอื่นเค้านิสัยแบบคุณChaichong    ชงสมชื่อจริงๆคับ       ผมก็จัดให้งามๆกันไปเลย
siamarrin
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 09:19:54 am »

นักเลงคีย์บอร์ด  ถ้าจะเล่นมันจริงๆ ตาม  IP Address  ก็ไม่ยาก  คนด่านายก  ยังจับได้เลย  เกรียนพวกนี้  ต้องประจานเท่านั้น ถึงจะสาสม เหมือนเด็ก เรียกร้องความสนใจ  คิดว่าเท่ เจ๋ง ที่ด่าคนอื่นผ่านเวบบอร์ด แล้วไม่มีใครทำอะไรได้   ผมว่าแค่มีเจ้าทุกข์ไปแจ้งความหมิ่นประมาท  เดี๋ยวมีเฮครับ

การเดินทาง ไม่มีวันสิ้นสุด

aaa3812

จิตพิสัย 2

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 09:20:11 am »

ขอบคุณครับ ไอ้คลับ กระจอก มิน่า สมช.จึงไมค่อยมี แน่จริงอย่าลบ หัวข้อนี้ซิ จะได้พิสูจน์ ว่าจริงรึไม่ 555

.
.
.
วุฒิ???าวะทางอารมณ์ของคุณ Thaichong ดูแย่มากนะครับ

การขอความช่วยเหลือคนอื่นที่คุณไม่เคยรู้จักเลย คุณควรมีมารยาท และ ความอดทนมากกว่านี้นะครับ

คุณไม่มีสิทธิ์ที่จะด่าใครได้เลย เพราะไม่มีใครในเว็บนี้เป็นขี้ข้าของคุณ

และการที่คุณอ้าง เสียเวลา เสียค่าไฟ ยกเพื่ออ้างความชอบธรรมจะด่าคนอื่นเขา

ว่าไม่มีจิตสาธารณะ ไม่เห็นมีใครมาตอบกูเลย คำพูดแบบนี้ มันเห็นแกตัวมาก

แม้แต่ เวลา และ ค่าไฟ คุณยังเสียสละไม่ได้เลย แล้วคุณจะหวังให้ใครมาเสียสละให้กับคุณ ยกเว้นคุณเอง เป็นคนเห็นแกตัวสุดๆ

ในทางตรงกันข้ามคำพูดที่ เอาแต่ใจตัวเอง ไม่มีมารยาท ไม่มีความอดทนของคุณ เรียกร้องเหมือนเด็ก 3 ขวบ

ผมว่า คุณควรจะกลับไปซ่อมแซมตัวคุณเองเสียก่อน ก่อนที่จะมาซ่อมรถ

คุณลองกลับไปทบทวนดูเสียก่อนว่าคุณพลาดตรงไหน คนเขาถึงได้ด่าคุณเยอะขนาดนี้

ถ้าคุณคิดได้เมื่อไร ผมว่าคุณคงจะเสียใจ

แต่ถ้าคุณคิดทบทวนแล้ว ยังไม่เข้าใจ อันนี้ผมคงต้องปล่อยให้เป็นกรรมของสัตว์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2014, 09:25:29 am โดย aaa3812 » บันทึกการเข้า
pony

จิตพิสัย 2

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 11:20:39 am »

เพี้ยนจิงๆ
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 11:57:41 am »

เพิ่งเข้ามาอ่านกะว่าเผื่อมีทางช่วย หรือแนะนำร้านดีใกล้ๆ ให้ แต่เจอว่า คลับนี้ กระจอก เลยจบกัน อ่านเพื่อนสมาชิกช่วยกันอบรม สั่งสอน ด่าว่าไป ก็คิดว่าถ้า Thaichong เข้ามาอ่านคงรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ไปเกรียนที่อื่นนะ หรือจะไปที่ชอบๆ ก็จะดีมาก เพราะดูแล้วที่นี่ไม่มีใครชอบ.....แล้วหล่ะ
sss_tak

จิตพิสัย -1

ฮานาก้า

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 02:48:18 pm »

เฮ้ยอ่านแล้วเซง  การศึกษาไม่ได้ทำให้คนมีมารยาททางสังคมออนไลน์เลยรึไง   ผมเป็นสมาชิกคลับมาก็4-5ปี มีปัญหาหรือข้อสงสัยอะไรก็ตั้งกระทู้ถามไว้ ไม่ก็โทรหาคนในคลับ
คลับนี้ไม่ได้มีสมาชิกน้อยๆอย่างที่คุณคิดน่ะครับมีทุก???าคทั่วไทย  คลับนี้มีแต่มิตร???าพให้กัน คุณจะมากล่าวหากันมันไม่สมควรน่ะครับ
BungNol
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 7

Korat Zone.

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 03:25:11 pm »

เอ้า แร้ว ผมตกข่าวได้ไง
     ขอพูดบ้างแร้วที่นี้ พึ่งเปิดเข้ามาดู แหม ของขึ้นเรย   บอร์ดนี้ตั้งมาจะครบ 5 ปี แระอีกไม่กี่วัน คุนเปนใครมาจากไหน
มาต่อว่า สมาชิกในคลับ รวมถึง ท่านประธาน คิดจะใช้รถยนต์คุนก้อต้องศึกษา ให้มันดีว่าควรเตรียมพร้อมเตรียมตัวยังไงใน
การดูแลรักษารถของคุน ไม่ใช้จะหวังพึ่งแต่คำตอบที่คนอื่นเค้าจะมาบอก คุนจะยืม จมูก คนอื่นเค้าหายใจไปทั้งชีวิตเรยรึไง
มีสมองรึป่าว หรือในหัวมีแต่ ขี้ ฮ่ะ ถึงได้คิดอะไรไม่ออกน่ะ รถเสียก้อเข้าอู่ดิ จะมาทำตัวมีปัญหามั้ย นี้บอร์ดไม่ใช้อู่ ถึงจะซ่อม
รถให้คุนได้ เข้ามาแร้วมีปัญหา เชิญ ไปทางอื่นได้เรย ไปใช้ความโง่ ของคุนที่อื่น พวกเราไม่ต้อนรับ คุน        ........    ......    ไปตายให้หนอนแดกซะ

โทร.080-146-3467   line. Bungnol
ถ้าไม่รู้จักช่วยตัวเองก็ไม่มีใครช่วยเรา"
watJZ

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 03:43:44 pm »

ขอบคุณครับ ไอ้คลับ กระจอก มิน่า สมช.จึงไมค่อยมี แน่จริงอย่าลบ หัวข้อนี้ซิ จะได้พิสูจน์ ว่าจริงรึไม่ 555

สมาชิกคลับที่นี่เยอะครับ    ส่วนที่กระจอกน่ะ  รถคุณคันเดียวแหละ  ............ 

Service  Engineer
BungNol
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 7

Korat Zone.

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 03:48:14 pm »

* image.jpg (24.69 KB, 320x480 - ดู 314 ครั้ง.)

โทร.080-146-3467   line. Bungnol
ถ้าไม่รู้จักช่วยตัวเองก็ไม่มีใครช่วยเรา"
tom korat

จิตพิสัย 4

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 04:22:38 pm »

เท่าที่ดูเขาคงอารมย์ร้อนไปน้ะ ยังไงก็ชั่งเถอะพี่น้องคับ ขนาดผมคนบ้านนอกแท้ๆยังรู้จัก "มารยาทในการรอเลยคับ" "แต่บอกไว้อย่างนึงครับ คนป่าคนนี้พร้อมนะครับ" 

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์