หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอุบัตริเหตุ....  (อ่าน 8141 ครั้ง)
arsepop
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 03:40:47 pm »

ยอดติดอยู่ 110,000 ผมว่า ขายซากแล้วเอาเงินมาโป๊ะ 110,000 แล้วออกคันใหม่ดีกว่าไหมครับ  ดุจากส???าพแล้ว เกินเยียวยา แต่เยียวยาได้ 
aaa3812
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 2

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 03:49:27 pm »

รบกวนถามหน่อยคับ คือ หักหลบ 10ล้อ แล้วรถเกิดหมุนกระแทกกับบังเกอรข้างทางส???าพตามรูปเลยคับ
1 รถยังติดไฟแนนซ์
2 และถ้าซ่อมมันจะคุ้มไหมคับ ข้างหน้ายุบ หลังยุบ เครื่องยนช่วงหน้า พวกหม้าน้ำไปหมด เกียร์แตก
3 ถ้าผมจะติดต่อคืนไฟแนนซ์ มันจะคุ้มกันไหมคับ
4 พอจะมีวิธีดีๆแนะนำหน่อยไหมคับ ตอนนี้คิดอะไรไม่ออกเลยคับ
ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ.....
.
.
.
จะขอตอบในเชิงประหยัดค่าใช้จ่าย ค่าเสียหาย ให้มากที่สุด เผื่อจะเข้างบ ไม่เกิน 5 หมื่น เห็นใจมากครับ เพราะรถก็ติดไฟแนนซ์ เป็นแสน

1 หาอู่บ้านๆทำ ที่ราคาไม่แรง เพราะต้องมีค่าอะไหล่(แนะนำลองโพส ตรวจสอบรายละเอียดสิ่งที่ต้องการในเว็บดู อาจจะได้อะไหล่บ้างส่วนในราคาถูก)

เช่นกระจัง ไฟหน้า ผากระโปง กันชน คิ้ว ช่วยๆกัน ส่วนตัวผมพร้อมให้ฟรีๆได้หลายชิ้นเลย เพราะถอดออกใส่ของแต่ง

อะไหล่โซลูน่าไม่แพง หาเก่าบ้าง ใหม่บ้าง เพื่อนๆให้บ้างผสมกันไปประหยัดได้หลายตังค์

2 ค่าซ่อม ค่าทำสี ค่าเคาะ  ไม่แนะนำแถวบางนา โดนฟันกันเยอะ อู่ประกัน???ัยยกเลิกกันเป็นแถว ไม่เชื่อถามประกันดู.... แนะนำอู่แถวฝั่งธน (จริงๆมีหลายอู่ ลองถามดู ค่อยๆหา ใจเย็นๆ

ยกตัวอย่างเช่น ชอยตรงกันข้ามตั้งฮั่วเส็ง ทางเข้าตรงโชว์รูมรถบีเอ็มเก่า เข้าไม่ในซอยเลี้ยวซ้าย แล้วเลี้ยวขวา เจอแยกเลี้ยวซ้าย แล้วขับไปตามทางบังคับ ปะมาณ 150 เมตรอยู่ซ้ายมือ

เป็นกระต๊อบไม่มีชื่ออู่ เฉพาะค่าทำสีรถทั้งคันยังคิดแค่หมื่นเดียว ถ้าทำแค่ส่วนหน้า และหลังก็ไม่กี่พัน

3 การซ่อมช่วงล่าง หม้อน้ำ เกียร์ เครื่องยนต์ ให้ถามช่างทำสีที่อู่ ว่าช่างอั้น คนหนองคาย ร้านอยู่ตรงไหน เพราะแกย้ายไปอยู่แถวเรียบรางรถไฟ ไม่ไกลจากอู่ทำสี

( คนนี้เด็กไฟแรงจากอู่ใหญ่ ลาออกมาเปิดร้านเอง ฝีมือดี งานจบ ขนาดค่ายกเครื่อง ฟิตเครื่อง เปลี่ยนประเก็นชุดใหญ่ แกคิดค่าแรงแค่พันเดียว (อะไหล่หามาเอง)
.
.
ปล. ที่พูดมาแค่ยกตัวอย่างให้ดูว่า อู่และช่าง แบบนี้ ราคานี้ ยังมีอยู่ แต่ต้องหาให้เจอ แล้วถ้าทำได้ งบที่ว่า 5 หมื่น มีเหลือแน่นอน

แต่ถ้าไปแบบไร้ทิศทาง เดินเข้าไปในอู่ แบบไม่มีข้อมูลอู่นี้มาก่อนเลย มี 5 หมื่น มี 1 แสนก็ไม่พอ
.
.
.
โชคดีครับ ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้ไข

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 04:11:00 pm โดย aaa3812 » บันทึกการเข้า
toyota
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

เซาธ์อีสท์บางกอก

sonic_thailand@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 06:48:45 pm »

ขอบคุณมากครับ...

5555
Mhee Blue Soluna
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

ฝั่ง ธนฯ ครับผม.

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 07:14:32 pm »

รบกวนถามหน่อยคับ คือ หักหลบ 10ล้อ แล้วรถเกิดหมุนกระแทกกับบังเกอรข้างทางส???าพตามรูปเลยคับ
1 รถยังติดไฟแนนซ์
2 และถ้าซ่อมมันจะคุ้มไหมคับ ข้างหน้ายุบ หลังยุบ เครื่องยนช่วงหน้า พวกหม้าน้ำไปหมด เกียร์แตก
3 ถ้าผมจะติดต่อคืนไฟแนนซ์ มันจะคุ้มกันไหมคับ
4 พอจะมีวิธีดีๆแนะนำหน่อยไหมคับ ตอนนี้คิดอะไรไม่ออกเลยคับ
ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ.....
.
.
.
จะขอตอบในเชิงประหยัดค่าใช้จ่าย ค่าเสียหาย ให้มากที่สุด เผื่อจะเข้างบ ไม่เกิน 5 หมื่น เห็นใจมากครับ เพราะรถก็ติดไฟแนนซ์ เป็นแสน

1 หาอู่บ้านๆทำ ที่ราคาไม่แรง เพราะต้องมีค่าอะไหล่(แนะนำลองโพส ตรวจสอบรายละเอียดสิ่งที่ต้องการในเว็บดู อาจจะได้อะไหล่บ้างส่วนในราคาถูก)

เช่นกระจัง ไฟหน้า ผากระโปง กันชน คิ้ว ช่วยๆกัน ส่วนตัวผมพร้อมให้ฟรีๆได้หลายชิ้นเลย เพราะถอดออกใส่ของแต่ง

อะไหล่โซลูน่าไม่แพง หาเก่าบ้าง ใหม่บ้าง เพื่อนๆให้บ้างผสมกันไปประหยัดได้หลายตังค์

2 ค่าซ่อม ค่าทำสี ค่าเคาะ  ไม่แนะนำแถวบางนา โดนฟันกันเยอะ อู่ประกัน???ัยยกเลิกกันเป็นแถว ไม่เชื่อถามประกันดู.... แนะนำอู่แถวฝั่งธน (จริงๆมีหลายอู่ ลองถามดู ค่อยๆหา ใจเย็นๆ

ยกตัวอย่างเช่น ชอยตรงกันข้ามตั้งฮั่วเส็ง ทางเข้าตรงโชว์รูมรถบีเอ็มเก่า เข้าไม่ในซอยเลี้ยวซ้าย แล้วเลี้ยวขวา เจอแยกเลี้ยวซ้าย แล้วขับไปตามทางบังคับ ปะมาณ 150 เมตรอยู่ซ้ายมือ

เป็นกระต๊อบไม่มีชื่ออู่ เฉพาะค่าทำสีรถทั้งคันยังคิดแค่หมื่นเดียว ถ้าทำแค่ส่วนหน้า และหลังก็ไม่กี่พัน

3 การซ่อมช่วงล่าง หม้อน้ำ เกียร์ เครื่องยนต์ ให้ถามช่างทำสีที่อู่ ว่าช่างอั้น คนหนองคาย ร้านอยู่ตรงไหน เพราะแกย้ายไปอยู่แถวเรียบรางรถไฟ ไม่ไกลจากอู่ทำสี

( คนนี้เด็กไฟแรงจากอู่ใหญ่ ลาออกมาเปิดร้านเอง ฝีมือดี งานจบ ขนาดค่ายกเครื่อง ฟิตเครื่อง เปลี่ยนประเก็นชุดใหญ่ แกคิดค่าแรงแค่พันเดียว (อะไหล่หามาเอง)
.
.
ปล. ที่พูดมาแค่ยกตัวอย่างให้ดูว่า อู่และช่าง แบบนี้ ราคานี้ ยังมีอยู่ แต่ต้องหาให้เจอ แล้วถ้าทำได้ งบที่ว่า 5 หมื่น มีเหลือแน่นอน

แต่ถ้าไปแบบไร้ทิศทาง เดินเข้าไปในอู่ แบบไม่มีข้อมูลอู่นี้มาก่อนเลย มี 5 หมื่น มี 1 แสนก็ไม่พอ
.
.
.
โชคดีครับ ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้ไข

???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 07:22:48 pm »

ถ้าคิดแบบ เอาหลักการง่ายๆๆผมแนะนำว่า ขายดีกว่า เพราะไหนๆก็ต้องเป็นหนี้แล้ว จริงไหมครับ  ผมว่าขายแล้วซื้อใหม่ดีกว่า
ท่องไว้ครับ  เสียน้อย เสียมาก เสียยาก เสียง่าย จริงไหมครับ คุณไม่ต้องมานั่งคิดมากด้วย แถมคุณต้องดิดปัญหาหลายๆด้าน
สู้ไหนๆก็เป็นหนีแล้ว  คุณหาคันใหม่ดีกว่า  จบง่ายๆคิดแค่ด้านเดียวคุณผ่อนต่ออาจจะยาวหน่อยแต่ จบสวยๆๆ ครับผม งั้นคุณปวดหัวตาย
 ว่าจะทำอยู่ไหน ค่าใช้จ่ายบานปลายไหม ซ่อมแล้ว จะออกมาดีไหม จริงป่าวครับ  ลองดูครับสู้ๆๆ

ปล>>>>>นี่คืออีกเหตุผลนึงน่ะคับถ้าคุณคิดมากจนปวดหัว ผมก็มีแนวคิดแบบนี้มาแนะนำอะครับผม ลองดูครับผม สู้ๆ ครับ+++ ลองตัดสินใจดูว่า จะ ขาย หรือซ่อม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 07:29:29 pm โดย THE-ROCK » บันทึกการเข้า
pop_dgi

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 07:23:41 pm »

ถ้าเป็นผมหาทางซ่อมอย่างที่เพื่อนสมาชิกแนะนำน่าจะดีกว่าครับ เพราะโดนมาแล้วเรื่องไฟแนนซ์ คืนรถของพี่สาว ส???าพดี 80% ติดอยู่อีก 100000 คล้ายๆ กัน พวกเอาไปขายได้แค่ 70000 กว่าๆ แล้วเงียบจ้อยไป บอกว่าถ้าไม่มีอะไรแปลว่าจบ อยู่ๆ โผล่มาหลังจากนั้น 5-6 เดือน บอกติดค้างอยู่อีก จ่ายสด 80000 + ค่าติดตามบ้าบอ สุดท้ายเคลียร์ได้ผ่อนจ่ายหลักแสนอยู่ดี เซ็งเป็ดไป ยังไงเอาใจช่วยให้เจออู่ดีๆ ได้รถกลับมาไวๆ ครับ  
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 08:09:33 pm »

ทีแรกตั้งไว้ ประมาณ 50000 เป็นแสนเลยหรอคับมีตังแค่ 50000 เอง...จะคืนไฟแนนก็ไม่ได้คงจะไม่คุ้ม และเสียประวัติอีก  ( ราคาที่ติดอยู่กับไฟแนนตอนนี้ 110000 คับ )
ซ่อมหนักประมาณ แสน และต้องมานั่งผ่อนไฟแนนอีก เฮ้ออออ .... มึด 8 ด้านน

ถ้าเจอสถานะการแบบนี้ มีเงินอยู่ห้าหมื่น
เป็นผมกำเงินห้าหมื่นไปดาวน์ใหม่ดีกว่า
แต่ถ้าเอาเงินห้าหมื่นไปซ่อมขับต่อ อู่ต้องชัวร์เรื่องฝีมือ ความรับผิดชอบ
ไม่ทิ้งงาน ไม่มีเรื่องจุกจิกตามมา???ายหลัง งบไม่บานปลาย เอาอยู่หรือป่าว
ในงบห้าหมื่น
ส่วนตัวคิดว่ายังไงก็ต้องจ่าย 2 ทางอยู่ดี เลือกจ่ายแบบไม่ยุ่งวาย
(อาจจะต้องจ่ายเยอะหน่อย) แต่จบดีกว่า

fon
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

รถยนต์คันแรก

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:42:08 pm »

เห็นด้วยครับ ซ่อมไม่น่าเหมือนเดิม ดาว์นใหม่ดีกว่าครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:44:00 pm »

ขายซาก แล้วเอาเงินไปดาวห์ใหม่ ดีกว่าคับ   มีค่าเท่ากันกับซ่อม  แค่ผ่อนจ่ายทีหลัง   แต่ถ้าซ่อมต้องเงินสด   แถม รถซ่อมมา ใจเรานี่แหละที่จะไม่เหมือนเดิมกับมัน
toyota
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 05:29:01 pm »

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ....ตอนนี้ผมมีทางออกที่ดีแล้วคือ
1 ผมจะไป ปิด ไฟแนน ให้เรียบร้อย
2 ผมอยากขายซาก ได้เท่าไหร่ก็เอาเท่านั้น พี่ๆ พอมีที่รู้จักรับซื้อไหมคับ หาใน Google โทรไปมีแต่ อยู่ ตจว.

5555
Soluna97
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

srw63@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 05:40:12 pm »

ของผมหน้าหลัง เบากว่า จขกท. นิดนึ่ง(หน้าไม่ถึงเครื่อง)

ค่าซ่อมที่อู่ 60,000 บาท  + อะไหล่วิ่งหาเองบางอย่าง 10,000

???????

จิตพิสัย 11

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 06:53:33 pm »

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ....ตอนนี้ผมมีทางออกที่ดีแล้วคือ
1 ผมจะไป ปิด ไฟแนน ให้เรียบร้อย
2 ผมอยากขายซาก ได้เท่าไหร่ก็เอาเท่านั้น พี่ๆ พอมีที่รู้จักรับซื้อไหมคับ หาใน Google โทรไปมีแต่ อยู่ ตจว.

ขายเท่าไหร่ครับ
toyota
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 07:03:19 pm »

ผมอยากให้ ดูส???าพ รถจริง แล้วตกลงกันครับ .... หรือจะดูรูปคร่าวๆที่ผมถ่ายมาค่อนข้างละเอียดทุกมุม  ขายให้อู่ หรือ ผู้ใดก็ได้ที่สนใจ ครับ
สอบถามเพิ่มเติม 090-9127822 ( โจ้ ) เบอร์ติดต่อผมนะครับ...

5555
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 03:39:05 pm »

สู้ๆครับ ลองเช็คไฟแนนช์ก่อนครับ ถ้าขอปิดบัญชีอยูที่เท่าไหร่ แล้วลองดูครับว่าถ้าขายซากจะได้กี่บาทส่วนต่างเท่าไหร่
thanaphon_tik
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 03:51:53 pm »

ฟาดเคราะห์ครับ คนปลอด???ัยก็ดีแล้วครับผม...

ดูส???าพ คงตามสมาชิกส่วนใหญ่แนะนำ คือ ขายซาก เอาเงินมาบริหารครับ...

การซ่อมเพื่อเอามาใช้ต่อนั้น มีหลายรายการที่ต้องซ่อมและหามาเปลี่ยนเทียบเคียง... เกรงว่าจะไม่คุ้มค่าครับ...

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ 

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์